cu gáy hay và cu gáy sát mổi

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi cugaybong, 25/4/13.

1. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    cho mình hỏi cu gáy hay với cu gáy sát bổi khác nhau ở chổ nào? cu gáy sát bổi có được gọi là cu gáy hay hay không?

2. cu Gáy

cu Gáy Guest

cu gáy hay và cu sát bổi không hẳn khác và cũng không hẳn giống,con cu hay cũng có thể sát bổi và cũng có thể nó không có duyên bắt bổi nên nó gọi là chim không sát bổi.con chim gáy sát bổi là chim khi nó mở miệng kêu thì chim rừng nghe là phải bay ngay về đấu với nó và bị nó thu phục bất cứ lúc nào thì đây có thể gọi là chim sát bổi.chim gáy hay là chim có đầy đủ bài bản khi em nó cất giọng(chiêu, thúc ,kèm ,dập, gù rước,gù đấu...). cu sát bổi thì cũng có thể gọi nó là cu hay vì em nó dùng đủ mọi mưu trí của nó để thu phục đối phương cũng có thể gọi đây là mồi khôn. ở an giang quê bạn chim cu gáy nhiều không khi nào có dịp về an giang chơi bạn dẫn mình đi gác cu nhé. chúc bạn tìm được em cu mồi sát bổi

3. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    cu sát bổi là dc mọi người công nhận...còn chú cu hay chỉ mình công nhận thui cũng đủ hơi đâu chiều mấy cha chém gió, nhưng mà cũng đừng tự chém như em là dc=))=))

Last edited: 25/4/13
    cugaybong, cucuom, BigBird and 3 others like this.
  4. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    khi nào Bạn cu Gáy về AG ( Châu Đốc) alo cho Mình (0987119959) Mình dẫn bạn đi. quê mình rất nhiều cu gáy hihi.