Cu gáy mới bắt được

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi subin, 11/3/15.

1. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Hôm nay vô tình đi làm về thì thấy em cu gáy này trong chuồng cút nhà mình nên bắt nuôi thử ... tại bầy cu gáy này ngày nào cũng xuống sân nhà mình ăn thức ăn hết , bầy nó gần 10 con ... không sao con này lại bị lạc vô chuồng chắc do tham ăn quá ... mình thì không rành về cu gáy , nên tính nhờ các bác xem dùm em này trống hay mái , cu có mùa rồi hay cu tơ mới lên ... các bác xem dùm mình với , sẵn các bác cho mình xin ý kiến thêm là nên giữ lại nuôi hay thả về rừng nha các bác .... thanks các bác nhiều .

Đây là dung nhan em nó :

2. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Em này mỏ hở nhìn đã quá bác à,nếu chúng hay đến thì nên thả cho chúng tự do gáy gù chO ta nghe mà không phải chăm thì còn gì bằng.......chúc bác có sự lựa chọn phù hợp

3. hoacuom

hoacuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    Sao chú chim này không đứng được vây? Chân của nó (hình như chân phải?....) bị tật thì phải....

4. congphuninh

congphuninh Member

Thích đã nhận:
    73
    Tớ có ý kiến .theo dân gian truyền tai nhau nên tránh chim xa cá nhảy là ,,điềm,, báo ko tốt .thực ra ko fải là điềm gì cả... Nhưng bạn lỡ rồi thì cứ cho ăn uống đầy đủ rồi thả em nó về với t.nhiên. Em này nhìn tướng mạo cũg ko hay

ancugay and thientin dhtn like this.
  5. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    hjhj ... không phải chân nó bị tật đâu bạn tai hình đó là lúc mới vừa bắt được nên nó hơi sợ không dám đừng thôi ... mình mới làm vài tấm hình mới của em nó , mà em này nhát quá nên khó chụp lắm , có vài tấm các bác xem giúp dùm nó là trống hay mái nha ... thanks các bác nhiều

junsochun, ancugay, thanhjjk and 2 others like this.
  6. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Trống ,mái chưa rõ tướng tá em này theo mình...........ôvănkê

ancugay and subin like this.
  7. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    thanks bạn ... tại mình cũng không rành hôm nay mới cắt cánh với đuôi cho nó bớt nhảy chút ... bên ngoài nhìn nó to con lắm , mà tiếc là bên mình không có ai bán cung lồng cu gáy và cũng ít thấy ai chơi lắm bên này cu gáy bay đầy đường đi đâu cũng thấy :D

ancugay and thanhjjk like this.