Cu gáy mới bẫy được

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi milc, 22/3/13.

1. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    Con này là sản phẩm đầu tay của e mong các bác cho e ít nhận xét để được học hỏi kinh nghiệm, cảm ơn các bác đã ghé thăm
    hôm đó e sợ nó bay mất nên

louvy, bin-vt, ancugay and 7 others like this.
  2. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    hix hix các bác vào xem cho e đồi lời nhận xét với, hôm bẫy e đứng ở xa quá nên không biết e nó đấu đá thế nào cả

ancugay thích bài này.
  3. Ech

Ech Guest

Bác phải chụp con cu khoả thân mới chém đc hj nói chơi thôibác chup hìh chân dung thì mấy cu thủ mới bói đc

4. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    Các bác có tin nổi ko? Hôm nay tính ra la gan 2 tuần e bắt dc chú bổi này thế mà lúc chiều e cho kè lồng với 1 con khác ma chú ta dám gù lại rồi đấy. Lạ nhỉ

ancugay and chotmechim like this.
  5. Ech

Ech Guest

haha em nhìn không nhằm thì cặp cán giao long bác ơi cặp cán "khủng" hj chúc mừng bác

6. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    Cảm ơn lời động vien cua bac ech, gủi bài lên rồi mà ko thấy bác nào xem hộ nhiều luc cũng nản bác ah đến giờ e cung dánh thêm dc 4 e nua rồi nhưng ko pots lên nữa cừ thả lồng tập trung bao giò gáy e mới tách ra

ancugay and ngưuca thíchcu like this.
  7. Ech

Ech Guest

hehe ùm nhiều lúc cũng chán giống như bác vậy gửi bài lên cũng không cao thủ vào chém hết theo như kinh nghiệm gà vịt của em nhìn vào cặp cán em nó thì em mạo muội nói là con gáy hay cặp cán giao long như các bác đi trước nói lại bác cứ chăm em nó tốt vào em nó sẽ thành dungt sĩ thành toy hihi.bữa nay em gác vài kèo học hỏi kinh nghiệm cua thầy khiết(khietphukiet) a hiền(cu gáy)thì bác nên nhốt vào lồng rộng như lồng thỏ ỏ lồng nuôi bò câu khoảng 1 tháng hoặc khi nào em nó gáy lại thì bác nên cắt cánh cho vào lồng nuôi thi sẽ tót hơn vài kinh nghiệm gà vịt của em gửi đén bác chúc bác được nhiều niềm vui trong cuộc sống và niềm vui trong cuộc sống

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:53 PM ----------

có con nào bác chê thi chuyền ra em hì hì=((=((=((=((=((

8. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    Thanh bac, tu hom e băt đến giờ e cho vào lồng nuôi luôn chứ ko thả lồng rộng, e nó đã gáy và gù rồi nên e ko chuyển lồng nuẵ, trên e nhiều cu lắm bãi dánh gần như nguyên sơ vì chưa ai đánh bao giờ có dịp mời bác lên chơi làm vài kèo thì bác tha hồ mà chọn, chứ e ít đi lắm chỉ tranh thủ cuối tuần thôi, e ở Phong Thổ - Lai châu bác ở đâu

ancugay thích bài này.
  9. Ech

Ech Guest

hehe em nghe tới chổ bác em sợ rồi hì em ơ mỹ tho bác ơi em ở trong nam bác àh hi trong em bổi thi nhiều nhưg nó bể hết rồi bác ơi chúc bác có đựơc mồi chiến hehe em nó chỉ sợ chim ăn thịt thôi hì

10. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Ngực to cườm 2 dây mỏ chỉ dàm tốt hehe con này cụ chụp ngoài trời tổng thể tiếp cho ae chém nhé, tướng những con như vậy mình thấy đều nhanh nổi và gù khá trở lên.Bộ chân giao long mấy vẩy chưa đều 2 chân,hôm nay cũng có 1 con ngoài chợ chân giao long như bạn nhưng mình ko bắt vì cườm trắng nhiều và to quá ko có gì nổi bật cả .Mình ko có chim đi bẫy và ko có điều kiện đi gác cu nên chỉ chọn mua chim giật lưới thôi,nhưng tay nghề non quá năm ngoái 1 con đầu năm nay 1 con nữa là 2 chú .

ancugay thích bài này.
  11. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    cảm ơn bác đã chỉ bảo, mấy cái hình này là e cu mái nhà e chụp nên nhìn chưa hết dc chim với lại e sợ nó xổng mất nên phải giũ thật chắc hì hì...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:16 PM ----------

chà xa quá bác ah, chỗ e thì nhiều chim thất thế nhưng 2 ngày nay đi đánh nó vào 1 lúc 3-4 đôi liền đấu với mồi chán chê là chúng lại rủ nhau xuống đất kiếm ăn chẳ con nào chịu nhảy cả không biết có phải chim trời chưa căng ko? chỗ đó có mấy rặng tre cao sàn sàn như nhau nên e ko biết chỗ nào là cội cả, bác chỉ cho e cách đánh với.

12. Ech

Ech Guest

cùi bắp như em thì bác để ý chổ nào cao nhất n đậu đó nó gáy thì chắc là cội của nó chứ con nào mà giám vào nhà người khác la lên như thế trù khi nó là giang hồ mà giang hồ mà gặp ẽm của bác thì nhảy lụp thôi hì hì

13. milc

milc Member

Thích đã nhận:
    25
    cảm ơn bác nhưng ở chỗ đó ko phải chỉ có 1 đôi bác ah e thấy có đến khoảng 6 đôi cơ, e tính cứ treo bừa chỗ nào là nhà nó là khác biết thôi. tự tích lũy kinh nghiệm cho bản thân bác ah

14. Ech

Ech Guest

em thi gà vịt nên biết nhiêu em nói nhiêu thôi bác ah em nghe cu gáy nó gáy là phê rồi