Cu gáy ngậm kén trong miệng, bỏ ăn

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi gadjbo, 14/6/13.

1. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Con cu khách của em vừa vượt qua thời kỳ chữa trị đau mắt và đi ỉa. Đã gáy gù lại, nhưng từ hôm qua thì em thấy tắt tiếng. Để ý thì thấy bỏ ăn, qua kiểm tra thì thấy trong miệng có 2 cái kén mọc 2 bên lưỡi khiến cho việc ăn khó khăn. Các bác tư vấn giúp em cách chữa trị với, sợ nó bỏ ăn lâu sẽ chết mất thì uổng.

motngaybinhyen and GHT like this.
  2. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    - Nếu bạn dám sài thuốc tây thì sài , rodogyl 1/4 viên + pb 1/2 viên nhét trực tiếp vào buổi chiều , 2 ngày liên tục . Bảo đảm hết , mình sài liều này cho bồ câu đua rất ok và là cách chửa hiệu quả nhất theo mình , gà đá cũng vậy nhưng tăng liều theo trọng lượng
    - Thuốc tàu thì như sau , khều cho ra đẹn ( kén , ké ) vết thương sẻ chảy máu , lấy Tai Qua Sương ( tiệm thuốc tàu nào cũng có ) xịt lên , thuốc dạng bột dc đóng chai xịt , rất dể sử dụng

Last edited: 14/6/13
  3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Khi cho uống thuốc tây của bác như Uyen đến khi hết bệnh thì bác lấy lá cỏ mực giã nhuyễn hoặc lá bù ngót giã lấy nước cho nó uống, để đào thải lượng kháng sinh trong gan và thận chim sẽ mau hồi phục sức khoẻ. ra tiệm thuốc thú y mua 1cc Catosal 10 % nhỏ vào cóng nước cho nó uống sẽ giúp chim mau hồi phục và ăn uống khỏe mạnh.

4. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Hôm nay em đã cho chim uống thuốc, và phải nhồi cám gà vào mới chịu nuốt. Hy vọng là sẽ sớm bình phục. Cảm ơn các anh các chú đã đóng góp ý kiến.

5. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Con cu khách của em đã từ giã cõi đời tù túng rồi các bác ạ. Đáng tiếc quá, đây là món quà bố vợ tặng. Em đã hết sức cứu chữa nhưng chắc do cơ thể yếu nên bị công thuốc. Mùa năm ngoái thì bị ra đi mất 2 em, năm nay thì lại đi nốt em còn lại. Vậy là từ nay vắng bóng tiếng cu. Vài ngày nay nó không gáy, nhưng ít ra cũng không cảm thấy đỡ buồn do nó còn sống và mình bận rộn cứu chữa nó. Thế là từ mai không còn đổ thóc đổ thóc, châm nước cho mày được nữa rồi.

6. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    Chia buồn cùng bác , mình áy nấy quá . Thật lòng cũng có chỉ cho vài người bạn đã chửa dc nhiều em

7. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    chia buồn cùng bạn..........................................................

8. songthuyanh

songthuyanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cung mới mua 1 em cu gáy của 1 người chơi chim , con này bị dau mắt ông ấy sợ nó chet len gọi bán cho mình giá 1.3 trieu,minh mua luôn, ong nay rắn lắm , mình đã chữa trị được 4 ngày nay rồi , hôm nay nhìn mắt em nó khô mình mừng quá, nhưng vẫn thấy em no măc một cái là khi ăn em há mồm ngáp ngáp như bị cai gì vướng trong hong đấy, các bác có cách nao chỉ bảo cho em với nhé

9. songthuyanh

songthuyanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    em xin nói câu này các bác nghe xem có đung không nhé
    ]. có người chọn vợ , chọn đứu con nhà giầu , mục đích kiếm tiền và để nhờ vả , có ngướoo phải chbor tiền nhiều ra mua cu gay chơi cho nổi tiếng, bọn này chỉ giết cu gáy thôi các bác ạ. đừng bao giờ bán cu gáy hay cho bon có nhiều tiền mà ko yêu cu gay và đam mê cu gáy, con khi găp người yêu và đam mê cu gáy thì đừng gnhix thiệt hơn các bác ạ mà hãy dành cho những người yêu cu gáy như yêu người thân chăm nó và yêu nó các bác nhje

10. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Kén trong miệng, đau mắt, đậu mọc ngoài mép hay dưới mỏ, các cụ cứ ớt hiểm cực cay bẻ đôi sao cho vừa đút miệng con chim, nhúng mật ong cho em, sáng 1 quả, chiều 1 quả, con nào nặng dủi thẳng ớt vào mắt, 2,3 ngày sau là khỏi, chữa rất nhiều lần rồi cứ yên tâm nhé........ Thuốc hoàn toàn thiên nhiên nên đảm bảo chim không sao,

11. trong chung

trong chung Member

Thích đã nhận:
    11
    dam mê hay là thích nuôi chim.giữa 2 thứ này hoàn toàn khác nhau dấy