Cu gáy nhà e có phải đang căng lửa?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi doan.thuan, 17/10/12.

1. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    nhà e có 1 con trống, 1 con mái, con mái thì nuôi dạn người rồi ạ có thể vuốt ve, con trống thì còn non, nghe giọng còn yếu và chậm. hnay con mái nhà e bổng dưng gáy cả 20p liên tục lâu lâu có nghỉ. lúc đầu nó gáy, xong im, xong im lâu quá e nhái giọng nó, nó gáy tiếp liên hoàn, xong im, xong e gáy. cứ thế mà nó gáy được 20p. k biết chim nhà e có phải sắp thành cu khách k vậy ạ, tại ngày nào e cũng gáy :D e chơi chim k có điều kiện đi bẫy ạ.

2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Theo tiêu đề và nghe bác tả thì nhận thấy cả 2 con đang căng lửa đấy chứ, chúng thi nhau gáy đấu còn ghì hihi

3. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    chắc bạn phải bỏ chung lồng và lót cho chứng cái ổ.thằng chim tơ gáy yếu và chậm .làm gì có lửa mà căng bạn .....bạn tạp cu khách là đúng bài rồi đó ....thân

NHAT DUY TH thích bài này.
  4. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    con mái mà có thêm gù khống nữa thì là nó đang căng trứng nên kiếm thêm em trống nữa ghép đẻ là vừa

NHAT DUY TH thích bài này.
  5. doan.thuan

Thích đã nhận:
    69
    con mái thỉnh thoảng có gù gù nữa ạ, con trống thì cúc cù cu cu thì lại gù 1 tiếng xong im :D còn thằng chim tơ thì thấy giọng nó run run là do nó còn non hay tại vì đó là chất giọng e nó vậy ạ :D
    Ghép đẻ thì phải làm thế nào vậy mọi người, nhà e còn dư cái lồng tắm cho chào mào cũng bự tầm 40 -50 thì phải. à mà 2 con này lạ lắm, dạo này tự nhiên cứ nhao nhao đòi ra khỏi lồng, mà e k biết mùa này phải mùa đẻ e nó k nữa

minhxiro, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  6. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    ở HCM cao thủ cu nhiều lắm bạn nếu bạn thật sự đam mê cu gáy nên tìm đến bác ấy mà học hỏi thêm. 2 là bạn cố gắn đọc bài mà anh em đã viết trên d đ.chủ đề nào của có bạn sẻ thu được nhiều kinh nghiêm. dù đã biết bạn mới chơi chim cu gáy những câu hỏi của bạn rất thiếu chuyên môn nên anh em khó trã lời.có mấy lời thật tâm với bạn.....thân

7. doan.thuan

Thích đã nhận:
    69
    e chơi đcượ có 1 tháng, đọc bài diễn đàn thì e cũng đọc n lắm rùi a :( nhưng với người mới như e thì bây h ở nhà có cặp trống mái, nói thiệt e cũng k biết sao phân biệt được 2 tụi nó ngoại trừ nghe người cho người ta dặn vậy :(

PHIOMON thích bài này.