Cu gáy non

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi hoang_sontung, 11/5/08.

1. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi đc ko nhỉ(Nhất là anh em HN)!?!?!?Mình muốn nuôi 1 chú cu gáy non nhưng ko biết mùa sinh sản của chúng là thời gian nào???và ở đâu bán!!!!Anh em nếu biết hay có kinh nghiệm j thì chỉ cho mình với nhé.Mình rất cảm ơn ae!!!

2. kevinruan

kevinruan New Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn ! Nhu cầu của bạn đã đc chấp nhận. Mình chuyên cung cấp gáy non cho những người có nhu cầu nuôi và thuân dưỡng chim gáy ở Hà nội và Việt trì đấy. Chim nhà mình đẻ quanh năm ko cứ mua nào cả. Nếu ở Việt trì có thể lên tận nơi bắt về còn ở Hà nội mình se gửi lên cho. Vì nhà mình ở Hà nội mà, còn trên này chi là trang trại thôi.

Last edited by a moderator: 12/5/08
    giothoc thích bài này.
  3. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    cu gáy ở chỗ tớ hầu như sinh sản quanh năm cách nuôi cu gáy non đã có rất nhiều trên diễn đàn bạn hãy tìm hiểu kĩ mà nuôi bật mí là cu gáy nuôi dễ mà lại quen nhà và đi theo người đấy cu gáy non mình thấy người ta ít bán(toàn bán cu bổi không à)nếu bạn tìm được chúc bạn nuôi thành công!

4. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Mình cảm ơn các bạn rất nhiều về những thông tin quý báu trên!!!Mà cu pháp mình ko co' từ non các bạn nhỉ!?!?!?

5. dragon999

dragon999 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Chào bạn kevinruan.
    Mình đang tìm 2 con gáy mái để về ghép với 2 con đực bổi ở nhà mình và 1 con gáy trống non để về thử nuôi đẻ xem sao.
    Bạn có thể cho mình địa chỉ, tel để có gì anh em liên lạc được ko? Hãy PM cho mình. Bạn nên xóa đỡ tin nhắn đi vì mình PM cho bạn ko được vì hòm thư của bạn đã đầy quá rồi, ko nhận thêm được nữa.

6. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    tớ cũng thích gáy non. Làm sao mua được ở đâu nhỉ?

7. caothaiuy

caothaiuy Active Member

Thích đã nhận:
    25
    nếu bạn thích gáy non hãy gọi cho mình 0904851236 .Mình biết nhiều cao thủ nuôi gáy đẻ lắm ơ ngay Sơn Tây thôi.giá lại ko đắt nữa.Chỉ 150 đến 200k một đôi đã biết mổ.Lên đó ngắm thôi cũng đã,gáy đẻ như gà ah

8. loihong

loihong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào chú kevinruan!
    cháu ở việt trì !chú bán bao nhiu tiền 1 đôi cu non ạ?(cháu đang đi học nên đắt quá chắc là k0 mua được) chú ở đâu?

9. my father

my father Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác cho em hỏi với, mình được tặng 01 đôi Gáy non, nhưng chủ trước cho chim ăn cám ba vì cùng với GẠO, vậy giờ làm sao để tập cho chúng ăn thóc như bình thường được? Cảm ơn các bác trước !

10. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Theo em bác cứ để cám với gạo như cũ nhưng để kế bên thêm 1 cóng thóc, sau đó từ từ bớt khẩu phần cám với gạo lại. Chúc bác thành công.