Cu Gáy Quãng Nam

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi tgiahoi, 30/9/13.

1. tgiahoi

tgiahoi New Member

Thích đã nhận:
    15
    Mồi và bổi mong ae cho một nhận xét

2. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Chúc mừng bác, em bổi trong đẹp quá bác nhỉ, mưa gió thế này mà bác vẫn bắt đc bổi là nhất rồi đấy, chúc mừng.

hhhnam, Tuan bmt, khanhha and 2 others like this.
  3. binh_phuoc

binh_phuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    trời mưa bắt dc chim là vip rồi.e bổi nhìn đẹp đó bác.thèm ghê hjhj.

hhhnam and PHIOMON like this.
  4. vstrieu

vstrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    331
    Mình quê Tam Kỳ, hiện ngụ tại Buôn Ma Thuột. Vừa rồi về quê có đến thăm mấy cụ chơi chim cu. Một cụ già ở đường lên Đức Bố, Tam Anh, Núi Thành cho biết cụ vừa để cho anh nào bên Thanh tra Quảng Nam con đồng kim đủ nước, bắt bổi khỏi chê do cụ không đi mồi được do tuổi cao, hụt con mồi này mình tiếc ngẩn ngơ...

Tam kỳ còn có bác Khôi, trước đây làm ở phòng Giáo dục, nay nghỉ hưu tại Tam Ngọc, có 2 con cà lăm bắt chim bổi rất tốt. Bác Khôi thường đi bẫy giúp anh em những con bổi hay, khó bắt. Hỏi bác mua, bác chỉ cười.... Cạnh nhà bác Khôi còn có bác Tiếc, có con thổ hay, Hỏi bác Tiếc cũng nhận được cái cười xã giao....

5. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Mình nghỉ tâm lý ai chơi cu gáy rồi thì có nhiều lý do lắm, nên bác hỏi thế thì chỉ đón chào bằng tiếng cười thôi, Người có chim gáy hay thường giữ lại mà chơi, nếu chuyển nhượng thì chim mồi của họ cũng có nhiều vấn đề ví dụ như: bị bìm bìm, bù cắt, rớt lồng, chó, mèo... HÙ, v.v... Tốt nhất nên tự tay tuyển những chú chim hay ngoài rừng về đãi thóc là tốt nhất. quan điểm của mình là như thế, còn bạn và các bác thì sao???

HuynhTruong thích bài này.