Cu gáy tặng!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi ganonhaugay, 23/1/12.

1. ganonhaugay

ganonhaugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    832
    Mình được 1 người bạn ở Bình Phước tặng cho 1 con chim cu gáy,mà đem về chân bên phải hình như đã bị tật,mọi người đánh giá dùm mình,chim này đã dc nuôi hay chua?

Thanks ALL!

2. ganonhaugay

Thích đã nhận:
    832
    hic sao ko ai đánh giá dùm mình vậy,xem dùm mình con này nuôi có được không vậy ?

3. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Chim này thật sự đã có người chủ cũ nuôi lâu rồi. theo mình bác nên nuôi để chiêm nghiệm thực tế cho vui cửa vui nhà, còn nếu chọn chim để làm mồi thì không nên chọn chú chim này vì có nhiều yếu tố không thể làm mồi được, trong đó có 2 yếu tố thể hiện rõ nhất, đó là chân cao sẽ chòi lồng và nuôi lâu dạng, thứ hai chim này có phao trắng,v..v....

ganonhaugay thích bài này.
  4. ganonhaugay

Thích đã nhận:
    832
    thanks bạn đã chỉ giúp mình,con này đem về nuôi thấy nó cũng dạng,đã biết ăn lúa,nhưng chưa thấy gáy,hihihi.Thôi kệ mình nuôi chủ yếu là để nghe gáy,hy vọng ngày nào đó em nó gáy nghe chơi.Cám ơn bạn rất nhiều.

5. Chim của bác nói chung là đẹp. Cườm, quy, chân, mỏ...cái nào cũng từ chấp nhận được trở lên. Tổng thể nhìn oai phong ra dáng chim mồi lắm, theo tôi là đáng để đầu tư bác à!

6. ganonhaugay

Thích đã nhận:
    832
    Thanks bạn đã góp ý giúp mình,hihihi hnay sáng sớm mới ngũ dậy tự nhiên mình nghe cúc cù cu cu,nó gáy dc 3 lần như vậy
    vui quá bạn ơi.