Cu gáy

Thảo luận trong 'Thẩm giọng chim cu gáy' bắt đầu bởi thanhhienbd, 9/7/13.

1. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    em có con cugay này được bác ancugay tặng pos lên đây nhờ các bác thẩm hộ dùm em xem có phải là thổ sấm k ạ thansk
    [video=youtube;pPkxPvVJJmU]http://www.youtube.com/watch?v=pPkxPvVJJmU&feature=share&list=UUA7wWA6eWTnvQUjbTo7FwfA[/video]

Last edited: 9/7/13
  2. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    chỉ thấy xem và thansk chưa thấy cao thủ nào lên tiếng thế nhỉ

ancugay thích bài này.
  3. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Những người chơi âm giọng ngoài Bắc kỹ tính, khó tính hơn trong đó rất nhiều nên clip của anh chỉ có gù đấu thì mọi người chào thua, chắc chắn ko ai dám nhận xét nếu như ko muốn bị ăn Gạch, đá =)) Thông thường giọng gáy gọi đa phần bị pha, ko đồng âm với Thúc, gù nên có thể châm trc bỏ qua nhưng ít nhất anh cũng phải quay đc giọng Thúc kèm theo clip gù ở trên thì mới nhận xét đc chứ.

4. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    thansk Long nhiều bởi vì hôm trời mưa tối buồn loanh quanh chẳng biết làm gì nên cáp gù cho vui,con này giọng k bị pha Long à để a quay lại líp khác rồi pos lên để cùng ae thẩm nhé

lehieuhp and ancugay like this.
  5. duanvip

duanvip New Member

Thích đã nhận:
    6
    gù thi chuân con bà chỉnh rồi chủ thớt ah.gù thổ rầm 90%,ban quay đùng để trong nhà nhé,cheo chim o ngoài nghe rõ hơn.nhưng phải xem chim nó thúc dặt mới chuẩn.quay clip tiếp đi lúc chim nó gáy cúc cù cu......cúc cù cu.....cúc cù cu nhé.chim hay đó.

6. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Rất thích loại lồng lợp lá này nhưng chẳng biết làm sao có được vì chẵng quen ai. Ko biết ở tp.hcm có bán loại lồng này ko ? Nghe thổ sấm là khoái rồi, chúc mừng bác. Miền bắc ghép cho ra thố sấm rao bán thì thấy rồi , trong nam muốn tìm thổ sấm con nuôi nghe gáy mà chẳng thấy ae nào nuôi và bán cả ???

thanhhienbd, ancugay and giatluoi_GT like this.
  7. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Thổ sấm thì hơi hiếm, nhưng cần gì đâu bác. Bác mua một con chim nghiện người nếu thich chơi cu khiển. Nếu không có biết chỗ mua thì e chỉ chỗ cho mà nuôi.

thanhhienbd, ancugay and giatluoi_GT like this.
  8. cu gay saigon

Thích đã nhận:
    437
    He..he cám ơn bác, nhà cũng có vài con nghe gáy.Bác đã sở hửu rồi nên có thể thấy bình thường, nhưng nếu chưa có thì .. Đời nó khổ vậy đó bác ạ, nếu cứ bằng lòng với cái mình có thì sẻ thấy sung sướng, biết vậy nhưng vì mình đâu phải là bậc thánh nhân nên ..he..he..Ngóng chờ và hy vọng ..cũng là cái thú ??? nhiều khi có hết tất cả thì ... lại chán. Ngày xưa làm vua muốn gì cũng có, thế mà có lúc vua cũng bảo ..chán quá. Khi đã có cái mình muốn, lại thích cái khác và chưa có được thì lại bảo .. chán quá.Chưa có vợ thì ngày nào cũng thập thò nhà bạn gái, đuổi ko về , tới lúc cưới được rồi thì cứ trốn vợ đi hú hí với bạn bè ... bác có giống "tui" ko ? he..he..

ancugay, đinh_cukuin and giatluoi_GT like this.
  9. giatluoi_GT

giatluoi_GT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    he he nhiều lúc phải nhịn để còn nhớ no là thế nào....chúc bác ráng nhịn lâu lâu chịu k thấu thì lên đây ae thiếu gì trim hình trim tiếng cả trim boom tấn nữa hehe

10. cu gay saigon

Thích đã nhận:
    437
    Lên đây là lên đâu, hở bác ? Em sợ .."lên đây" lắm. Mỗi lần phạm tội , vợ bảo :.LÊN ĐÂY...BIỂU. giò cẳng cứ cúm lại như cu gặp bù cắt..he..he..bác miền tây mà ở xứ nào,cusàigòn quê xứ dừa nè.Hồi xưa mình là bổi tơ chả biết gì, có con cu mái bào mình :lấy em sướng lắm, có người lo cơm nước, giặt giũ cho. chim tơ biết gì đâu, nghe lời nên ..nhảy cầu tử. Bây giờ vừa cơm nước cho mình mà còn phải giặt giũ cơm nước cho ...con cu mái và 2 con cu con ..hu..hu..Tức quá vùng lên cự lại, cu mái phán : tui đâu bắt ông làm việc quá sức đâu, toàn là trong khả năng thôi, việc ông làm ko được thì tui làm mờ ?? Mình cãi : toàn là tui làm ko, bà có làm gì đâu ? Mái thổ phán cho 1 câu , mình nín luôn : ông ...có đẻ được ko , toàn là tui ko . ???

thanhhienbd, ancugay and HKL like this.
  11. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    chiều nay lại mưa rồi ngồi nhìn mưa rơi thấy buồn quá trời mà con cugay trong nhà hình như rất phấn khích vì mát mẻ nên em nó gay gù suốt thấy vậy nên em lấy cái máy quay em nó 1 đoạn úp lên ae nghe chơi
    [video=youtube;nmSejnFq4VY]http://www.youtube.com/watch?v=nmSejnFq4VY&feature=c4-overview&list=UUA7wWA6eWTnvQUjbTo7FwfA[/video]

12. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Con này là mồi hả chú? Bài bản có vẻ nó ra chưa hết? Anh thích nhưng con ra rừng gặp bổi là chơi tía lia mới sướng!

PHIOMON, nguoidaugio and thanhhienbd like this.
  13. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    vâng anh à nó là con mồi đa năng của em vừa rồi nó bị đau mắt em chữa cho nó mới xong nay thấy ok rồi và chuẩn bị cho đi tác chiến lại anh ạ

ancugay, PHIOMON and nguoidaugio like this.