Cu gù kiểu @...

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Văn Linh, 22/10/14.

1. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Trưa nay đến nhà anh bạn chơi, thấy anh ấy có một con sấm đồng đã nổi, đang tập đánh đất và nghe đâu đã bắt được mấy con bổi, chim đã thuần. Nó chẳng có gì đặc biệt ngoài động tác gù rất lạ mà em chưa thấy bao giờ. Cụ thể là động tác gù của nó giống như một cái liềm cắt cỏ - cứ lia sang phải một nhát xong rồi lại lia sang trái một nhát rất rành rọt. Không biết các bác có ai đã từng sở hữu con nào như vậy chưa ?

2. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Em đã tưng cầm con mồi gù kiểu "cắt cỏ" nhưng nó chỉ cắt 1 phía về phía con bổi nó nhìn thấy ví dụ như nó con bổi đứng bên trái thì nó cắt về phía trái còn con bổi di chuyển qua phải thì nó lại cắt qua phải! Còn gù theo kiểu cắt 1 phát bên trái rồi lại đổi 1 phát bên phải đều như bác nói thì quả là "Bá đạo trên từng hạt gạo" hị hị

tinhtinh_l, ancugay, ducgiang and 4 others like this.
  3. luandalat

luandalat Member

Thích đã nhận:
    87
    hihi con gù cắt cỏ em cũng đã nuôi rồi mà nó còn có chiêu gù gió nửa chứ,cứ gục gục cái đầu hoài mà ko gù ra tiếng,em này em đã tặng cho sư phụ rồi hihiih

4. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Gù cắt cỏ một phía thì không hiếm lắm, em này nó cắt cỏ đều đặn cả 3 phía mới lạ bác ạh.

PHIOMON, tinhtinh_l, hahai and 3 others like this.