Cu lạ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi minhxiro, 25/11/13.

1. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    có bác nào biết cu này là cu gì không ? chủ của nó bán 2 triệu mua được ko.nhờ các bác tư vấn ....................cảm ơn ....................
    []

2. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    àh, con cu sen bác ợh, hình như loại này bên thái nhìu lắm,.... .

3. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    có bác nào biết cu này giá bao nhiêu tiền 1 con ko ạ ?..................................................................

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ở Hà nội bán 150k/ 1 con, thỉnh thoảng có hàng tại cửa hàng bán chim cảnh của anh Bình, chợ đầu sông kim ngưu

5. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Đừng mua anh ạ! Anh em mình chơi mồi mà rước em này về làm chi cho tốn kém anh? Nó có lên mồi thì cũng không có bổi để mà đánh. Nếu anh có ý định chơi chim kiểng thì ok nhưng anh xem lại giá cả chứ như bác GHT nói là bị hớ to nhe anh. Sao em úp hình lên miết mà không được. Nản quá.

6. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Đợt trước e mua có 70k một con, a đừng nghe chủ gù hơn chim mà dính cước thì mang họa.

7. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    rất cảm ơn tất cả các bác và anh em đã tư vấn...................................................................thân chào...................

8. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Con này gọi là cu " thịt ". vì mua nó về chỉ để thịt thôi. Nếu bác thích ăn thịt cu thì mua con này là hợp lý. Con này sào miến ngon lắm !

9. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Đừng nên mua bác ơi nhìn nó có đặc điểm gì đâu mà bác đòi mua ,nuôi để ngắm thì tạm được,có vài ý góp ý cùng bác

10. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Quangiahuynh Xem bài viết
    Đừng mua anh ạ! Anh em mình chơi mồi mà rước em này về làm chi cho tốn kém anh? Nó có lên mồi thì cũng không có bổi để mà đánh. Nếu anh có ý định chơi chim kiểng thì ok nhưng anh xem lại giá cả chứ như bác GHT nói là bị hớ to nhe anh. Sao em úp hình lên miết mà không được. Nản quá.
    .........................................................................................................................................................................
    chơi cu gáy thì mồi minh ko hay lắm nhưng củng tạm được,bổi củng nhiều.......................chỉ vì lần đầu tiên thấy thằng gáy lạ nên tý tấy,dù vậy minh củng nhờ các bác và anh em tư vấn.(đọc kỷ hướng dẩn trước khi dùng).chứ chủ chú cu lạ gù như thác đổ.....................nhưng minh ko té lụp đâu..............thân chào.

11. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Vậy mà em cứ tưởng bác thấy ẻm đỏ đỏ vàng vàng khoái quá rồi rước về dinh luôn thì chết. kha..kha

12. Khặc khặc...không hay lắm nhưng bổi cũng nhiều...Em là em khoái nhất mấy câu đó! Thế con bổi đầu đàn là con nào đấy, hôm nào làm cái lụp VIP rồi bỏ nó vào, ra xe buýt gửi rồi gọi em...hehe.

13. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Anh ấy có con thổ hay lắm a H ah, con đó sau này nổi lên thì sợ vùng đó hết chim chứ chẳng chơi

14. Thế hả a K, vậy để bảo tồn cu gáy khu vực Đà Nẵng thì đề nghị chuyển nó về Quảng Nam gấp...hehe.

15. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    bổi nhiều nhưng toàn là cu thịt ko à.vừa rồi có anh bạn thâm tình nên củng gửi ảnh 2 con cu thịt nuôi chơi .chuyển vào quảng nam sợ cụ bình nguyên tốn thêm chai rượu nửa thì chít.........................ho ho...............

minhtrithanhtra thích bài này.
  16. Hehe, nếu là cu thịt thì ........ góp bổi làm nồi cháo đê. Rượu lúc nào cũng sẵn bác Minh ạ!