cu lai bù cắt.

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi gaccu, 19/7/11.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hôm CN ông bạn già lên rừng túm dc 1 em chuyền vài hột cườm , hỏng bít cu hay bướm nữa...
    ...đột biến kiểu lem nhen thấy củng nhiều , kiểu này em mới thấy...mời các bác thưởng thức....
    .....nhìn mà thấy ghiềm các bác nhễ....
    hehe

Hil, anxuanloc, ThắngLD and 34 others like this.
  2. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Em này mơ nhiều quá bác, ko biết do đột biến hay lai tạp với cu pháp nữa, hình mờ quá ko nhìn thấy được quy, cườm

chuongcana, giothoc and gaccu like this.
  3. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...made in rừng rú 100%
    tại cái dt alizabeth của em , nó chỉ chộp thế thui, dớ lại bổi mà, chộp 10 tém mới lựa dc thế...
    em mà nói sai mấy pác cứ trừ lương em
    hehehhe

Last edited: 19/7/11
  4. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Chắc con này là con cháu của con cu trắng bác hội trưởng thả ra quá ông anh !!! Mà là có quan hệ hay không thì em nghĩ với môi trường sống hoang dã, sẽ dạy cho nó kinh nghiệm trận mạc và giọng gáy của núi rừng thôi anh à ( cái này thì mình ko tập cho nó được ) , hihiih Mã Đà sao mà nhiều cu mà còn nhiều thứ lạ nữa vậy ta !!! Đúng là trời phú cho các bác mê cu ở ĐN !!!

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hô hô hô tai bác sói ko biết đó thôi, bác quang cho em nó và bác ấy đi Spa nên em nó lống cứ quăn như lông nách nè, nhìn em lông trắng giống cố long quá. nhớ lâu rồi chú tùng cũng có một em dương hóa còn mơ hơn em này đó. nhưng mua ở đức trọng bị mấy thầy dưới ấy bán cho quả lừa, chim nhuộm, ớn mấy thầy dưới ấy lém rồi.

6. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    @Long: chắc con "bù cắt cu" giao hợp với con "cu mái" đẻ ra thứ ấy...nhìn giống bù cắt cu ớn...hehehe...vậy mà cu mồi nhận ra mới ghê..hehehe
    @Thiện: con bắt ở rừng thật đó thiện, chổ anh bắt con cánh đỏ đỏ đó...hehe..kiểu đột biến lạ qáu hen

7. dovan

dovan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    555
    con chim của e lúc trước nhìn nó cũng giống giống vậy nhưng sau khi trổ cườm và thay lông nó chỉ còn thế này, các bác xem chơi, không biết có phải do thiếu chất nên nó ra màu lông như vậy không ( trường hợp này các anh em nuôi chích chòe đất hay gặp lắm, mua chim bông sau 2 mùa thành chim thường, càng nuôi càng mất giá hehe)

binhcuong, Hil, chuongcana and 11 others like this.
  8. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Con này chắc là anh em với con của anh đó. Mổi con một kiểu nhìn lạ ghê. Sao không vào thăm lại coi con cha nó thế nào ẳm luôn về nhà cho đủ bộ hả anh? Mà con đó ai bắt đựoc vậy sư huynh?

9. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe...anh đang phát "lệnh truy nã" cha mẹ nó đây...em tham gia hôn..hehe...chắc là 1 cặp rùi...
    à, có con mái, mắt đỏ ,chân dài nỏn nà ..chẹp chẹp lắm, giọng son đồng...ép với em thì tuyệt...(í lộn cu em chứ )
    hehehe

BigBird and trandinhphuc like this.
  10. dovan

dovan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    555
    bữa trước qua bác Loc ct cũng có 1 con trống đang trổ cườm có vài đốm bông trên lưng gần phía cườm nữa, mà bác í vứt trong lồng tập thể k thèm đoái hoài tới hehe

11. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    2 thằng này bắt cùng 1 chổ, hỏng bít con bà con anh em gì không?cha mẹ nó đâu hả zờ

12. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Anh em mình giao ước đi bác Quang, nếu 2 con này khác giới thì mình làm xui nha,
    Em thì đã truy nã được con bố và thêm 1 con chắc là con anh nó nhưng bất lực bác ạ, con anh nó có 1 chòm quy trắng thì thằng bạn em xập trượt rùi, còn con bố 2 bả cánh đều trắng thì không chịu về đấu chỉ đứng xa xa bác ạ.

13. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    xui thì xui...hehe...sợ nó không ra "chim cu" mà ra "con cu" thì chít luôn....giống chuyện "dái trời heo đẻ ra heo"..hehe
    ...xập trượt thì tìm khác mà tém nó chứ bác, thuê anh làm thám tử theo dõi nó ăn chơi, tán gái ,mátxa, xả ở đâu, ngũ ở đâu ...thì chít liền...hehehe

14. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Bác gaccu xem lại lịch sử xem Mã Đà có vụ rò rỉ hạt nhân nào không mà nhiều hàng độc thế,hay bị ảnh hưởng của bên nhật..he.

soncu and gaccu like this.
  15. hcongthuc

Thích đã nhận:
    6,782
    HÍc nhà xa và thời gian eo hẹp quá, hôm trước thằng cu em đi khoe nhặng lên có 1 tay vác đất vô đánh nhưng con bẹo không gọi được nó về bác ạ, chán.
    mà nhìn kiểu này chắc là cùng giới rùi

soncu and gaccu like this.
  16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em àh anh thu xếp công việc ổn xong sẽ vác mồi lên Lâm hà thu phục con sấm kèm ba cho em và con bố bông đó...em chỉ cần xác định đúng tọa độ là anh lên bắt cho. nghe nói cu dữ là anh khoái rồi...tiện có con nào hay mà ếh chưa ai bắt được anh bắt luôn hà hà ...nếu! nó chịu về đấu. em xác định chính xác còn hay mất thế thôi...anh lên ngã ba chộ phinôm rồi em ra đón anh vô. anh sẽ mang một con đất và 1 con cây lên đó nếu chịu về thì sẽ có nhiều cơ hội, cây cũng chết mà đất cũng chết...dưới này anh lượm hết mấy con hay roài, giờ kiếm bổi khó quá , toàn chim lằng nhằng oánh ko sướng. với giao ước nếu con bông và con sấm còn thì anh sẽ bắt 1 con để tặng cho một cao thủ, và 1 con em giữ nuôi.

17. hcongthuc

Thích đã nhận:
    6,782
    Vâng hè hè thế thì khoái quá, mà sao con thổ đó hôm sau em vô đánh lại nó lại chơi dở là thế nào anh nhỉ? hôm đó con mồi làm rất dữ, nó gù lại có 1 tăng, ngồi 1 lúc rồi biến chả hiểu sao nữa anh ạ.

soncu thích bài này.