Cu mồi bị mèo vồ, chừng nào tỉnh lại?

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi cuchimgocong, 8/10/13.

1. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Em nó vừa bị con mèo vồ chiều nay tróc da lồi mở ,không biết nó có bị sao không,mình có cho nó uống gì không các bác giúp em với,cảm ơn.:-S:-:-S:-S

2. binhthuancu

binhthuancu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,433
    mua ambi nhét cho uống và bôi chỗ vết thương bạn nha..chim sẽ khỏi nhớ cho uống có liều lượng còn bôi thì thỏa mái..chim sẽ mau lành

3. Nguyenmai

Nguyenmai Active Member

Thích đã nhận:
    286
    Chắc chắn là chim sẽ tự lành nhưng làm theo hướng dẫn của bạn binhthuancu chim sẽ chóng bình phục hơn và cũng hạn chế rủi ro chim bị nhiễm trùng. Nhớ liều cho chim uống là rất nhỏ và chia uống làm 02 lần trong ngày. Chúc chim bạn chóng bình phục.

4. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Chim thuần thật thuần thì làm vậy được, chim chưa thuần hẳn mà bắt ra như vậy thì cũng gần bằng 1 lần mèo vồ nữa. chó liền da gà liền xương, theo em thì cứ để nguyên vậy treo nơi yên tĩnh, thoáng mát, giữ vệ sinh cho tốt rồi để cho em nó tự khỏi. khi nào có dấu hiệu nhiễm trùng thì mới nên dùng thuốc kháng sinh. biểu tượng của ngành y là con rắn độc đấy bác ạ

Last edited: 9/10/13
  5. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Em mồi cưng của mình bị bù cắt xơi đầu lột ngược da lên , rách cổ lòi bầu diều , thấy cuống họng . Đúng là nhanh như cắt , mình thấy nó lao vô tàn là mình cũng lao ra mà vẫn kh cứu kịp em mồi . Về mình cũng treo nơi thật yên tĩnh cho em nó bình tĩnh , lại vệ sinh lồng tốt là vết thương tự lành . Một tuần sau gáy lại , sang tuần thứ hai lại lên rừng được

6. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    con mồi của bác chiến thật, khá :applause: :applause: :applause:
    gặp con nào bị cắt xơi như thế chắc phóng sinh luôn cho rôi :devil: