Cu mồi cần giúp đỡ.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi lamle, 25/2/14.

1. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    chào anh em diển đàn! tình hình là em có 1 con mồi đất bị bù cắt chụp (chỉ sớt qua thoi).
    từ đó về sau mõi lần thả ra bội thì em nó cứ dáo dác hoài. gióng như là nó sợ vậy đó. cho mình hỏi chim bị như vậy có dựng lại chơi được không? nếu có thì chỉ cho em biết. thank các cao thủ nhiều.:crying:

2. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    có dựng lại được không thì tùy bản chất con chim nó lì cỡ nào nữa bạn ơi...có con bị chụp gần chết vẫn không sợ có con chìm luôn!
    bạn cứ nuôi cho nó sung lên đi gác lại vài kèo thử coi sao,có thể là lúc đầu nó sợ nhưng từ từ nó sẽ hết thôi!

NHAT DUY TH, hahai, lamle and 4 others like this.
  3. dongtan

dongtan Member

Thích đã nhận:
    115
    Mùa vừa rồi cho ông cậu mượn con mồi đất. Ông cậu đi đánh không để ý bị con ó to chụp. Kết quả là con ó bị dính dò, bay lên mắc phải cành cây treo tòng teng bị ông cậu bắt, còn con mồi thì tung bội như chưa từng được tung, rớt gần 50% lông. Về em nuôi lại màu này cũng chơi nhưng bị mất nước rồi. Buồn.

NHAT DUY TH, lamle, hahai and 3 others like this.
  4. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    thank những chia sẽ của ae nhiều. Chim của mình bây giờ kèo chơi kèo không. Không biết còn hy vọng gì không. Chắt phải ủ 1 mùa lông nữa xem sao.

PHIOMON, NHAT DUY TH, ancugay and 2 others like this.
  5. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Nguy hiểm quá nhỉ, nhìn con cưng của mình mà bị như thế đau lòng lắm !!! Chúc Bác và chim của Bác mau sung để thu phục được nhiều con bổi hay nhé ! Thân.

PHIOMON, NHAT DUY TH, lamle and 3 others like this.