Cu mồi đã bắt chim nhưng toàn thúc các anh xem giúp.

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi vipvampire, 20/3/13.

1. vipvampire

vipvampire Well-Known Member

Thích đã nhận:
    446
    Các anh xem giúp em con mồi lỡ này tại sao nó đã bắt 3 con rồi mà chim vào nó cũng chỉ gù 1 hay 2 sạc rồi thúc không, không biết nó có tương lai con nữa ko hay chỉ có vậy thôi ah. Nó còn chưa nổi căng lắm nha các anh.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Chưa nổi căng thì đừng mang đi đánh, có đi đánh cũng đừng bắt chim. Không khéo hư con chim luôn.

Bắt chim khi con chim nổi căng, đấu hơn bổi nhiều.

3. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Nhìn tướng chim thì đẹp. Mắt chim chưa có lửa và lực.
    Trước tiên mình muốn nói với bạn chim bắt được bổi là hay rồi.
    Bạn không nói rõ chim bạn bắt 03 con với khoảng thời gian gần hay cách khoảng xa.
    Việc trước tiên bạn hãy làm là:
    - Quan sát chim của bạn khi bắt được bổi, về nhà nó có sung hơn không.
    - Khi chim về đấu chung cây, chim bạn có biểu hiện sợ hay có biểu hiện như thế nào.
    - Trong lúc đấu, chim của bạn có biểu hiện nhường nhịn chim bổi không? lúc đầu gáy gù to, sau thấy chim về gáy gù nhỏ (không phải là sợ nha bạn) thường kiểu này là biểu hiện của chim mái.

Một con chim là một cá thể, vì vậy nó sẽ có những nước đánh khác nhau. chủ yếu là nó bắt chim như thế nào thôi, nhanh hay chậm.
    Đôi lúc mới tập thì nó có nước đánh như thế này, nhưng khi tập một thời gian thì nó lại có nước đánh khác.
    Đôi khi chim của bạn là chim mái cũng có thể lắm vì anh của mình có một con chim nhìn rất đẹp cườm cao, châm to nổi vẫy trắng, ở nhà gáy gù bình thường khi nghe chim khác gáy, kè chim vào cũng gù luôn nhưng nó lại là chim mái.

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhìn con chim có kèm , có bài bản cườm có phóng nhưng nước nuôi quá tệ, nhìn bộ mỏ là biết chim bị suy có cố gắng tập và cố gắng cho bắt bổi thì có cũng chỉ là chơi cho vui chưa có lửa để bắt bổi đâu. mau mang về rồi nuôi lại nếu cứ cố bắt bổi sẽ bị bể.

5. vipvampire

vipvampire Well-Known Member

Thích đã nhận:
    446
    Cảm ơn các anh, vậy thị em sẽ nuôi nó chờ ngày nổi căng rồi đi đánh

6. local-tobaco

local-tobaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    867
    Chào bác. E mới tập chơi nên chưa rõ ý của bác cách nhìn mỏ 1 e mồi thế nào là suy? Bác cố gắng chỉ giúp e với nhé.

babeo thích bài này.
  7. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    coi chừng nó là mái nha bác. Có nhiều con mái nuôi cũng lên mồi và đặc biệt chuyên bắt bổi trận đó. Gù thì ít, rồi nằm thúc dụ bổi đó. Có con nuôi tới 2 năm mới rụng trứng đấy