cu mồi lỡ nhờ các bác chém hộ em

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi huygiang, 10/10/12.

1. huygiang

huygiang Member

Thích đã nhận:
    106
    http://[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    em mới vào nghề chơi bẫy lụp. Hôm nay em mới mua được con mồi lỡ nên xin ý kiến các bác xem nó thế nào. Mong nhận được đánh giá nhận xét của các bác có kinh nghiệm. Em xin cảm ơn trước ah

2. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Mình chém đại nhé: Con này giọng thổ pha , bài bản khá, gù được, nước hậu hơi kém, chim hơi suy,có gì không phải các bác bỏ quá cho.

3. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    chịu khó chụp hình lại cho nó rõ, ở 5 điểm : đầu mỏ, cổ cườm, cấp mình, bộ quy, chân cẳng và hình tổng thể. Như thế các Cụ mới dùng đao, kiếm và rìu thạch sanh chém được chứ như hình trên chém không trung trật gì cà mòn vũ khí hết

NHAT DUY TH, minhxiro and huygiang like this.
  4. huygiang

huygiang Member

Thích đã nhận:
    106
    Em chụp buổi tối cái điện thoại lai cùi nên không được rõ nét lắm. Con này qua tay em được 1 tháng rùi đi bẫy cũng được 1 em. Cậu em nuôi trước bẫy được 4 con rồi. Tuổi lồng chim mới được hơn 1 năm. Chim bẫy được mấy tháng cậu em đã cho đi tập mồi rồi. Con này giọng thổ pha các bác ah. Về tay em, em máu quá ngày nào cũng cho đi bẫy hết. Các bác có kinh nghiệm nhận xét kỹ ưu nhược điểm của em nó giùm em. Em sẽ chụp lại ảnh để cho rõ hơn. Em chưa có nhiều kinh nghiệm trong khoản này nên thật lòng mong các bác chỉ bảo cho em ah. Cám ơn các bác