Cu mồi mấy hôm nay không gáy. giúp em với !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cugay_nghean, 14/1/11.

1. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    có phải vì lạnh hay không nhưng con cu mồi của em mấy hôm nay ko gáy các bác ah. em có 2 con mồi, một con thổ vang ,một con thổ đồng 2 con sung như nhau, con thổ vang vẫn gáy rất ác nhưng con thổ đồng thì bỗng im bặt xáp lồng nó cũng ko gù. các bác chỉ giáo giúp em với. cám ơn các bác

2. nguyentai

nguyentai Member

Thích đã nhận:
    44
    giải đáp thắc mắc.

:-*Hai nguyên nhân làm cu thổ đồng không gáy.Trời lạnh chim ít gáy,một con lửa mạnh hơn.Hai con cho nhìn thấy mặt nhau,phải cách ly chúng ra.Một vài góp ý theo cảm nhận của tôi.Em thử làm như trên xem có được không .Thân mến chào em.

cugay_nghean thích bài này.
  3. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Có những con mồi tịt luôn cả vài tháng mùa đông ko nghe 1 tiếng gáy ( quê em gọi là chim bỏ đông ) khả năng chim của bác bị chứng đó, qua tết khoảng hơn tháng nắng ấm lên gặp mùa sinh sản em nó sẽ gáy lại thui bác.
    Nếu chim của bác ko có "tiền sử " về chứng bỏ đông thì rất có thể em nó bị ốm, bác nên kiểm tra kĩ sức khỏe nết ăn uống của em nó xem có bình thường ko để chăm sóc.

4. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    em cám ơn các bác nhìu .con này không có tiền sử bỏ đông . để em xem tình trạng sức khỏe của em nó

thanhchim thích bài này.
  5. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Bạn coi phân nó có bình thường không, và tình hinh nó ăn uống có gì khác thường không

cugay_nghean thích bài này.