Cu mới nhập khẩu nhà em đượ 4 tháng-Nhờ ae xem giúp.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi dzuphuoc, 7/3/13.

1. dzuphuoc

dzuphuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    Chào tất cả ACE yêu thích Cu gáy!
    Em thì mới chơi Cu gáy nên cần phải học hỏi nhiều, cái quan trong là em có đam mê, em có một anh bạn tặng cho một em bổi và em đã nuôi được 5 tháng nay rồi nhưng không biết xem chim như thế nào, là trống hay mái và với em này thì có nên tiếp tục nuôi không hay là tìm em khác để nuôi....
    Nay em nhờ ACE xem giúp em nhé, em xin chân thành cảm ơn, em chúc ACE vui vẻ!
    Nó cũng khá dạng người và ngày nào cũng gáy được Cục cu cù cù...

Nhờ ae xem giúp.

2. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn mới chơi, cứ chơi đi từ từ rồi sẽ hiểu mà cái ngu thứ 3 này ai cũng hỏi rồi ai cũng chơi hihi..., còn xem trống hay mái không thành vấn đề nếu em nó đẻ thì mái mà còn có trứng để ăn cũng có lợi vậy, không đẻ thì trống hihi..., nói chuyện huề vốn phải không bạn, mới nuôi có một em thì khó phân biệt lắm, đồ tặng là quí rồi, cứ nuôi nhiều vào, cứ đọc nhiều vào thì sẽ hiểu, nói chung có nhiều năm kinh nghiệm thì mới hiểu các em nó nổi, chứ bây giờ có nói thì bạn cứ mơ hồ khó hiểu lắm, cứ nuôi đi , cứ chơi đi không sao đâu.

3. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    hết lúa rùi cụ chăm lúa kê mè vào cho em nó chóng lớn...em này son là đẹp cu...bác cũng thay lồng tre luôn đi...bác mê trim hay mê cu...chắc cu rùi có một con trim rùi mờ hoho...mê cu mau biết cu lắm có gì đâu cứ lúa kê mè khoáng hạ thổ tắm nắng sương mưa mùa nào chơi mùa đó ...con cu phải mạnh trong mình nó mới gật gù mạnh và mình mới nhận ra đúng nó còn k nó cứ èo uột như trái dưa chuột muối k xài dc lâu đâu keke...

ancugay thích bài này.
  4. vipvampire

vipvampire Well-Known Member

Thích đã nhận:
    446
    Nhìn con này đẹp cu đó các bác nhề.Nhìn con này đẹp cu đó các bác nhề