Cu mồi thành danh

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi giatluoi_GT, 31/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giatluoi_GT

giatluoi_GT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    ae có người mới vào thú chơi với tinh thần phơi phới, có người bao mùa cu chìm cu nổi cũng ngao ngán cái thú đầy chông gai lừa gạt...nhưng con cu mồi thành danh, dù tiền bạc cũng k làm nao lòng một người mê tiếng gáy...chủ đề là nơi đóng góp của ae về thông tin từ lúc ngoài rừng đến thực tại càng chi tiết càng tốt...hình và tiếng gáy của những chú mồi có thể nói là huyền thoại:laughing:...từ đó ae có thể có cái nhìn thực tế về con cu quí...

Last edited: 31/8/13
  2. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    nè cụ phi tôi có vài con bổi ( khoãng 5 chú ) và hơn chục con mồi ( khoãng 16 con ) chim toàn bộ là chim chưa có tên tuổi ( chưa danh tiếng ) ko biết có thể chia sẽ trên chủ đề của cụ phi dc ko . tôi tướng tá cùi bắp chim tôi cũng vậy chờ cụ comment ! khà khà

3. giatluoi_GT

Thích đã nhận:
    427
    ka ka chưa thành danh thì đi tìm chim thành danh thách đấu, nếu người chủ con chim đó công nhận là dc...hoặc có giấy chứng nhận từ một bậc cao niên=))...nói thì phải như đinh đóng cột chứ k dc ý lộn ah nhe...nếu có nghe dc thông tin từ ae về con chim k phải hàng mẫu, em xin mod tẩy chay hàng kém chất lượng=)), và chở ngay container đá tới tận nơi để trừng trị:crying:...nói chơi chứ ae cứ post thoải mái, nhưng tự lượng nhe chứ hàng mẫu phải chất lượng...hi hi ae mới chơi ù ù cạc cạc tội lắm=))...thân chào...

4. phuongvando

Thích đã nhận:
    6,290
    cụ khó tính quá tôi ko đủ tự tin để đáp ứng cái chất lượng của cụ cho nên tôi nghĩ là ko nên úp vào nơi của cụ . có úp chắc tôi sẽ úp vào chổ của tôi cho nó chắc ( đỏ phiền ) . cảm ơn cụ nhiều , chào cụ vậy ! keke

5. bantraigiauten

bantraigiauten Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    up đại lên đi bác,tự tin là chính,16 con mồi sợ gì không có 1 2 con đoạt giải...hihi

6. giatluoi_GT

Thích đã nhận:
    427
    cái gì tự lòng chân thành thì ai cũng quí mà...cu bổi rụng sạch hết lông muốn up thì up đi...chán quá=))...để mai tìm vài con dưới này thành tích 500 hit up mở hàng...thân

7. giotletinh

giotletinh New Member

Thích đã nhận:
    17
    theo mjnh thj,moi thanh danh chu yeu la tieng tot mau mjeng,ko bo boi la duoc,o bentre chj xai moi dat nen ko can moi phai gu nhieu ma bjk dan du boi la duoc thoi
    Theo mình thì mồi thành danh chủ yếu là tiếng tốt, mau miệng, không bỏ bổi là được. Ở Bến Tre chỉ xài mồi đất nên không cần phải gù nhiều mà biết dẫn dụ bổi là được thôi.

Last edited by a moderator: 1/9/13
  8. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Cu thành danh thì em không biết nó phải như thế nào. Hiện nay ở Tánh Linh đang có một con mồi cây được trả 35.000k (ba mươi lăm triệu) do một người chơi ở Phương Lâm trả nhưng chủ chim không bán. Thề sống nuôi, chết chôn. Không biết chim như vậy là đã được coi là thành danh chưa vậy cụ Phi?????

minhtrithanhtra, HKL, tienmy and 12 others like this.
  9. giatluoi_GT

Thích đã nhận:
    427
    hi hi tiền k mua dc chắc là nó rùi đó bác.....xin dc chia sẽ.thân...nói vui với bác chơi cu mà thề chi cho nó nặng tội con cu=))...rủi og đó gặp dc bạn già tri kỷ thì con cu lại mang trọng án...ae cứ thấy con nào mình ưng nhất trước giờ và có tên tuổi chút cho khỏi ae trên đây lời vào ra, lại mất tình cảm...cu mà bắt dc mua dc ắc thả hơi khó nhưng ráng chắc dc=)).

Last edited: 1/9/13
  10. tienmy

tienmy Member

Thích đã nhận:
    128
    chào bác quangiahuynh. bác có thể nói cụ thể cho anh em rỏ con chim 35t của ai, nó hay như thế nào và cho xem dung nhan em nó,cám ơn bác nhiều thân tienmy

11. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    Cụ ở Bình Thuận mà ở Huyện nào vậy?. Nếu có dịp mình sẽ dẫn cụ tới nơi xem cụ thể luôn. Con chim này hiện đang ở khu phố Lạc Hưng-Thị trấn Lạc Tánh. Con này được người chơi mua với giá 300k. Điều đặc biệt là người chủ con chim này không thích nuôi chim gáy, anh ta mua cho thằng em của mình. Con chim này nghe đâu gốc của nó ở Xã Đức Bình-Tánh Linh, khi anh ta đem về nó đã bị phá hình, lông lá tèm lem nên nghi là con chim mồi của ai đó bị chim tặc chôm và bán lại. Bây giờ nó nổi tiếng về độ bắt bổi nhưng hiện giờ còn một con bổi dữ đang ở ngoài rừng mà nó không bắt được.

12. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Cụ QuanGiaHuynh ở gần Đức Linh ko nhỉ..... Nếu gần chắc phải xuống bái sư quá hehe

13. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    Hi vọng có dịp giao lưu cùng cụ. Lagi em cũng có quen vài người bạn từ hồi còn đi học sư phạm, thỉnh thoảng cũng có xuống chơi. Năm ngoái em xuống Lagi công tác có thăm dò và biết có một thầy giáo ở trường THCS Tân An cùng sở thích đam mê cu cò, định họp xong sẽ tìm đến giao lưu học hỏi nhưng mấy đứa bạn thúc đi nhậu quá nên lỡ dịp may. hi vọng vào lần sau vậy. Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:13 PM ----------

Cụ lại cười em rồi. Em mới thâm nhập vào cái vụ cu cò này thôi, lên abv để tham khảo, học hỏi kinh nghiệm là chính. Vả lại con chim mồi đó là của người ta chứ không phải của em. Để em kể thêm cho cụ nghe về con chim này nhe. Ông anh mua con chim về cho ông em nuôi, ông em nuôi được khoảng hơn 1 tháng thì đem trả lại vì thấy con chim sao mà nó xấu xí quá, từa lưa quá. ông anh lỡ bỏ 300k ra mua rồi cho người dưng thì tiếc tiền nên ráng nuôi. Ai ngờ nuôi đến tháng sau lông lá nó đầy đủ trở lại nó chơi ầm ầm, khoái quá ông kiếm cái lụp chợ bỏ vào xách đi gác thử. Nó bắt liền hai con bổi trong một buổi sáng, từ đó hể ra rừng là hình như nó không chịu về không... Nghĩ lại thấy giống như cụ nào đó trên abv đã nói thiệt đúng cụ nhỉ! Chơi cu cần phải có cái duyên...

14. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    Tình hình này chắc phải ra thăm bác Quân 1 chuyến thôi,nghe sao mà thích quá ! Đợi ít hôm nữa ngót mưa tôi sẽ alo Quân nhé !
    Thân !

15. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    Cụ cứ alo cho em lúc nào cụ muốn nhưng ưu tiên thứ bảy hay chủ nhật nhe. Những thứ còn lại nếu em không đi làm thì phải ở nhà coi thằng nhóc, cụ nhớ gọi điện trước để em sắp xếp thời gian. Từ nhà cụ qua chổ em cũng gần mà. À cụ ở Gia Ray có hay giao lưu với bác Lô ở Xuân Trường không vậy?! Ảnh là sư phụ thằng em của em nhưng em chưa có duyên gặp gỡ. Nghe nói ảnh chơi chim và nhìn chim chính xác lắm, nhưng từ khi vợ mất ảnh bỏ nghề luôn. Tiếc thật, nếu cụ quen thì hôm nào em nhờ cụ làm cầu nối để em thọ giáo món cu cò này với ảnh nhe. Thân cụ.

16. Quangiahuynh

Thích đã nhận:
    4,313
    xin lỗi bác Tienmy nhe! Em lại ham ăn ham nhậu nữa rùi. lúc chiều em chỉ sợ tốn tiền phon của bác nên mong bác hết sức thông cảm.Kính bác.

17. phuongvando

Thích đã nhận:
    6,290
    Cụ Phi dạo này năng nổ ra phết nhỉ. Để xem tuần này đi cần thơ dc ko nếu dc. Đi ké 1 chuyến trứơc tới thăm hỏi cô chú và xem cơ ngơi chim cò của cụ dc thía nào. Coi coi. Chú trà nó có rảnh ko nếu nó rảnh Anh nhờ nó show dùm Anh vài con bổi. Có con bẩy dc có 2 tháng mà có người đồi chia Anh 30.000k mà Anh vẩn lẮc đầu chú àh. Úp lên cho chú chém mẻ cái riều tí hon của chú luôn . Coi coi úp 4 con bổi đi nhá. Mục chim thành danh mà Anh úp vào chim. Bổi mới thương chứ. Khặc khặc

Last edited: 22/9/13
  18. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hi hi lên em rùi có quà k...có thì em dẫn lại chùa ăn chay, k thì em dẫn ra quán thịt cầy bồi dưỡng. nghe bổi chiến là mê rùi...chờ hình em nó.

19. phuongvando

Thích đã nhận:
    6,290
    nghe nói ăn chay là anh khoái rồi . còn ăn chó chú có tiền cứ mỏi bát 10 chai tiền chú còn của chú àh anh ko en đâu . đùa thôi anh ko đi xuống chú dc sorry chú và anh bình . chúc 2 người giao lưu vui vẽ . chim khi nào trà rảnh anh sẽ nhờ . thân

Last edited: 24/9/13
    ancugay and PHIOMON like this.
  20. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Bác phuongvando có nhầm lẫn con số không vậy? e nghe mà không muốn tin là bác viết đúng và hiểu đúng về số 30.000K Bình tui sợ có sự hiểu lầm nên hỏi bác vậy thôi, không hề có ý gì khác, dù là giá bao nhiêu nhưng ta không thích thì không có nhượng gì hết đúng không các bác? Dạo này bác viết văn tốt lên rồi đó, cố gắng thêm nhé anh bạn.

Trà sớm post hình đi nhé, nếu mắc công chuyện Bình tui xin làm giúp bác phuongvando nếu được nhờ, nói thiệt là tui muốn xem trước con bổi đó trước khi up cho các cụ chém.

Last edited: 25/9/13
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.