Cu mới

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi trieukieu8284, 4/10/10.

1. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Mình đam mê cu đã lâu, giờ mới nhờ ông bạn mua dùm em bổi đã lên lồng hơn 1 năm, nay úp lên cho ae nhận xét dùm em nó có tương lai hok, hay chỉ nuôi tốn lúa :D. Coi dùm em nó phải chéo cánh hok nhé.

tienmy, gùla, ThắngLD and 12 others like this.
  2. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    con cu này là chim đã già rừng rồi nên nuôi rất lâu nổi, tướng mạo có vẻ như không có gì đặc biệt lắm bác ạ!

centimet thích bài này.
  3. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Chào đồng hương
    Hình như Bác nuôi gà nhiều lắm nay tính thêm cu cò à.... Hehehe
    Con này được đó Bác nhưng hơi lâu nổi như Bác Huy nói là đúng rồi nhưng chơi cu là tập tính nhẫn mà... Cứ từ từ....Còn nếu mà em nó lâu nổi quá thì Bác cứ alo cho em , hôm nào có về quê em sẽ souvenir cho bác 1 chú bổi lỡ lỡ.... hehehe
    Chúc mừng Bác đến với cu cò.

gùla, centimet, thanhchim and 4 others like this.
  4. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Thanks tất cả mọi người, cái gì cũng vậy, mới vào nghề chơi phải bỏ chi phí "học nghề" có thất bại sẽ có thành công, hoặc chẵng bao giờ thành công nhưng ít ra mình cũng biết mình đã thất bại vì lý do gì :D. Hy vọng sẽ được sự hổ trợ đắc lực từ diễn đàn để kiếm mấy em sau hoàn hảo hơn.

5. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chú gió ơi , mình với chú cũng là đồng hương lâu lém rùi , mà không nghe chú đế nghị tặng mình con mùi (chiến )nào hết , nghe có người quê hương Đồng Khỡi mới là chú đế nghị souvenir 1 chú bỗi lỡ lỡi nghe không êm tai chúc nào . không tặng thì thôi chú nhá ,có tặng phải là hàng đẹp đẹp , chứ bỗi lỡ lỡ... (là trọc đâu ) nhìn sao được chú , hết tóc gió thỗi lạnh mỏ.... mỏ.... mm ỏ ác à nha , Thân chúc chú gió làm ăn phát phát ... triền không ngừng anh hai

gùla, centimet, thanhchim and 4 others like this.
  6. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hi Anh Hai !!! Hehehe
    Mồi thì tồan là cùi bắp sao dám tặng anh Hai ơi....!!! Chỉ có vài con bổi nên sou cho các Bạn mới chơi vậy mà.....Anh Hai giờ chắc là đang nhớ về VN lắm nhỉ.... Nhớ anh em cu cò.... nhớ những lần lên bờ xuống ruộng...nhớ rừng nhớ cu....Hehehe..... Anh Hai giờ chuyển sang chơi mồi cây... lần sau anh về em sẽ cố gắng theo chân anh học gác thượng đó nha....
    Thôi xin chúc anh hai và gia đình sức khỏe
    Em Vũ

Last edited: 6/10/10
    gùla, phutancamau, centimet and 3 others like this.
  7. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    chào các bác các bác cho em hỏi chim cu gay mã sẻ là nhue thế nào với ạ các bác co hình ảnh cho em xem với nhe rất cảm ơn các bác. monh nhận được tin của các bác.

centimet thích bài này.
  8. vankietkk

vankietkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    553
    chào bác CHIM CANH. bác hỏi gáy mã sẻ thì tôi bó tay .còn nói về gáy sẽ thì xin trả lời bác ,là con chim gáy nhỏ con hơn chim gáy bình thường .chỉ bàng 6 phần 10 con chim gáy bình thường thôi .tôi có 1 con.. sẽ chụp ảnh úp lên cho bác xem .thân

centimet thích bài này.
  9. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Bác này cũng khá nổi tiếng bên box gà nòi đây. Mong có dịp làm quen.