Cu ngói nâu

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi matrix2k_dnl, 10/8/08.

1. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Anh em trong diễn đàn cho em hỏi chút. Em mới mua một con Cu gáy ơ Hoàng Hoa Thám Hà nội nhìn thấy chéo cánh the la quyết đinh mua nhưng lạ là còn này không có cườm tường con chim hay vì khác với các con cu gáy khác. Nhưng khi lên mạng thi biết là cu ngói nâu. Bác nào nuôi loại cu này chưa vậy nếu bác nào biết về Cu ngói nâu giúp em với . Không biết cu ngói nâu có biết gáy không các bác nhỉ. Hôm nào em post hình cho các bác xem!

2. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Cu ngói có biết gáy nhưng không hay đâu nó gáy gần giống với cu pháp cứ cù rù cù rù nuôi nó cũng hay hay nếu không muốn chơi thì đem đi quay:D. Chà chà =P~

3. matrix2k_dnl

Thích đã nhận:
    930
    Chú ngói nâu của mình giờ lại thấy mọc một vài hột cườm. trước thì chỉ có cườm đất cườm đỏ, và cũng đã gáy nhưng chất giọng thì bé nhưng giai điệu thì cũng hay cục cù cu cú cụ

4. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    cu ngói chỉ nấu mỳ thôi Matrix ơi. Nuôi gì loại đó.mà sao ngói lại co hột cườm nhỉ ?

5. matrix2k_dnl

Thích đã nhận:
    930
    mình cũng không rõ nữa hay là cu gáy non nên nó không có cườm và bây giờ thay lông nó mới mọc. Cũng đã gáy rồi tiếng của nó thì bé để hôm nào post hình lên cho anh em xem hộ là cu gáy hay chim cu ngói. vì khi mua về toàn cườm dựng tức cườm đất.

6. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Ấy chết...gáy hay ngói mà Bác không nhận ra thì nguy hiểm quá.Nếu là ngói thì nhỏ hơn và có vòng đen trên cổ,còn gáy thì cườm trắng như hình mọi người up trên forum đó.Cũng có thể bác mua phải gáy non giờ thay lông mới chổ cườm và tập gáy. Bác chiu khó tìm hiểu trên forum thì sẽ ra vấn đề thôi.

7. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Cu gáy khác rất nhiều với chim ngói đấy bác matrix2k_dnl ah,chim ngói nhỏ hơn chim gáy nhiều,chim gáy non to con như chim trưởng thành,thậm trí còn to hơn đấy,mong bác sớm nhận ra sự khác biệt trên.
    Thân!

8. matrix2k_dnl

Thích đã nhận:
    930
    nhưng khi lên google tìm kiếm thì nhìn máy hình chú ngói nâu thỉ rất giống. Nhưng giờ thì chắc là cu gáy rồi nhất đinh phải post lên cho các bác coi. nhưng máy ảnh chụp bằng điện thoại mờ quá nên chưa muốn post.