Cu nuôi 1 năm 8 tháng vẫn chưa gáy

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoangmozi, 2/8/07.

1. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    Em nuôi một con cu cườm đã 1 năm 8 tháng hơn mà vẫn chưa gáy buồn quá. Con này em đeo nó lâu lắm mới bẫy được. Hiện tại lông thay xong đã lâu, dạn người đẹp cực luôn mà không chịu mở miệng. Mới dính bẫy đã có người trả ngay 2 xị rùi. Vậy mà...
    Có bác nào có cách nào giúp nó mở miệng không giúp em với.
    P/S: nhà có khá nhiều chim mồi nên em nuôi tách nó ra khá xa. không dám để gần mấy con mồi.(con bổi nào mà dám mở miệng là mấy con mồi gù cho mấy cây là chạy mất dép)

2. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Ôi, bác là thợ bẫy gáy mà còn hỏi những câu đại loại thía này thì bọn em làm sao mà chỉ cách cho bác được. Em đã từng nhìn thấy chú cu mồi cực hay, nhưng mà từ lúc đánh được nó đến lúc nó thành mồi chiến là đúng 8 năm trời ~X( . Bác thấy có ác ôn không? Người chủ đầu tiên của nó nuôi 2 năm hết kiên nhẫn, chuyển cho 1 bạn chơi khác nuôi 2 năm. Rồi cứ sau 2 năm 1 lần chuyển chủ, tổng cộng nó quay về người chủ đầu tiên là mất 8 năm và đã thành mồi chiến. Đó là em nói đến con chim khi mà mình đã nghe giọng ngoài rừng, thấy nó hay nên phải kiên trì vậy thôi. Nếu con chim của bác đã nghe được giọng rừng mà bác cảm thấy cực kết nó thì bác cứ kiên nhẫn nuôi đi:D đến lúc nó mở miệng thì bác lại phải tìm cách bắt nó im lại không được ấy chứ lị:D
    Cũng có thể nó là chim đặc biệt, ở nhà không chịu gáy, nhưng bác thử thả vào lồng bẫy và mang ra rừng xem sao, có khi chạm chim rừng nó lại là chim mồi chiến rồi chứ chả chơi. Đó là em muốn nói đến chim thất thanh ở nhà cả ngày không nghe nó gáy được 1 tiếng nhưng khi ra rừng thì nó thuộc dạng sát thủ đấy, bác thử xem sao.
    Hay là bác chán quá không nuôi nữa thì gửi ra ngoài này em nuôi cho, khi nào nổi em lại gửi vào cho bác:laughing:

3. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Gửi em nuôi cho, nhà bác Lộc nhiều mèo lắm, mà là mèo hàng xóm mới khổ chứ =)) =))

4. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    ko đc đâu pác ah2. nhà pác QuangDT ko có mèo hoang nhưng toàn mèo nhà :D:D:D gữi em nè. ko có gì hết. an tâm hehehe:D:D:D

5. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    co mot con chim ma gianh nhieu qua. cu thi nhieu vo ke nhung con nao dat lai hiem vo cung

6. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Bác đánh chữ có dấu đi, em tạm dịch thế này nhé
    Có một con chim mà giành nhiều quá. Cu thì nhiều vô kể nhưng con nào đạt lại hiếm vô cùng ( chắc là thề này thì đúng hơn Cu thì nhiều vợ kế những con nào đất lại hiểm vô cùng=)) =)) )

7. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    thử tập nó đi lục đi có khi ra đồng nó nhớ đồng " 1 thời oai hùng nay còn đâu" có khi lên làm mồi luôn đó