Cu Trận mới vừa bẫy được

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi SaLệHà, 12/8/08.

1. SaLệHà

SaLệHà Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    Chào anh em trên 4rum!
    Chủ Nhật tuần rồi SLH có đi bẫy cu và cho nhập hộ khẩu 1 em bổi trận, vừa mới bắt được hôm trước thì hôm sau nó về nhà đã mở miệng đấu ngay với mấy con mồi trong nhà, nó rất dạng người, không sợ con mồi nào hết, sáp mồi lại gần là nó gù liền.
    Để bắt được nó SLH đã bị nó làm bể 2 con mồi. Có phải nó là mồi của ai bị xẩy ra không ? Hay là do nó còn lửa rừng đang căng nên nó dữ quá mà không sợ người. Đặc biệt là nó có giọng sấm đồng gáy rất lớn.
    SLH pót hình em nó lên xin các cao thủ cho ý kiến nhé ( nó có tật 1 bàn chân qéo vào bên trong ) :

Thu HY thích bài này.
  2. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    Mấy bác cứ chọc tức em không à nha. lần nào vào 4r cũng thấy có chim mới trình làng.
    chúc mừng bác saleha. mới nhìn thì khó đánh giá nhưng nếu chịu đấu với chim mồi thì chắc nhanh chóng nổi thôi. Chim trận bắt ở Tây ninh luôn hả bác? hôm nào em lên đó giao lưu một chuyến nha. EM xuống sg đi làm rồi.

3. SaLệHà

SaLệHà Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    Đúng nó là Cu trận bắt tại Tây Ninh. Mình đã theo nó hồi tuần trước nữa nhưng không bắt được. Tuần rồi mình đã theo dõi nó trước khi xuất quân 3 ngày đó. Biết em nó đã dụ được 1 con mái nên gáy suốt ngày quanh khu vực đó, mình biết thời điểm này nó đang rất căng lửa nên quyết định ra quân ngày chủ nhật. Mình đeo theo nó từ sáng đến trưa thì nó hạ gục con mồi son của mình ( nó vẫn chưa chịu sáp tàn, chỉ đứng gần cây bên cạnh). Mình về thay con mồi sấm thổ vào, đến chiều khoảng 4h30 thì con mồi đã bắt đầu gù phóng thưa dần thì nó mới sáp tàn, khi nó sáp tàn rồi thì nó và mồi bắt đầu gù liên tục, nó rất bền và lẹ miệng hơn con mồi. Đấu với nhau được 20 phút thì con mồi bắt đầu nhịn nó đứng im không đấu nửa, mình tưởng phen này bị đi tong 2 con mồi mà phải về tay không, ai dè đâu mồi o chịu đấu nửa thì bắt đầu nó di chuyển gù liên tục từ cành này qua cành khác, con mồi thấy nó di chuyển làm dữ quá bắt đầu lội rồi có dấu hiệu chuẩn bị tông lụp, ngay lúc đó nó biết là con mồi đã sợ nó, nó liền đâm thẳng vào ... và thế là chịu nhập hộ khẩu mới.
    Chỉ 1 mình nó mà SLH đi tông 2 con mồi.

dong_pham and Thu HY like this.
  4. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Nhìn cái đầu ( hơi soái ) và con mắt còn màu hơi đỏ ( chim đang sung). Đúng con này là chim mồi bị xẩy lồng, hay là chim phóng sinh đó bác, chúc mừng bác được con bổi ( mồi ) đẹp, và chia buồn với bác vì nó mà 2 con mồi (quá tệ :D) của bác phải ra đi...:( .
    Thân,

5. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Con này có to không hả bác SLH, trình độ xem tướng chim của em còn rất kém ABC nên em nhìn chẳng biết thế nào là hay nhưng nghe bác nói thế chắc con này hay dữ lắm nhỉ. Mà mới bẫy được sao đầu nó lại bị hói thế nhỉ ???:laughing::laughing::laughing:.Em thì cứ nghe gáy to là sướng rồi hi hi hi. Chúc mừng bác nhé.

Last edited: 13/8/08
  6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    he he he, như thế là vẫn ngon roài bác SLH ơi, hi hi nếu là mồi xổng thì ngon quá roài, mộc thì chỉ mất chút công thui mà! nhg bác nhìn lông của nó mà không phân biệt được chim xổng hay chim Bổi sao?

7. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Chúc mừng bác Salềha bắt được con bổi hay. Tôi nghĩ đây là một con mồi của ai bị xẩy lồng chứ một con chim bổi rừng dù hay đến đâu thì vừa mới bị bắt hôm trước về thì hôm sau không bao giờ dạn người và dám đấu hoặc gù với chim mồi cả . Xem bác tả cảnh bắt con chim đó mà anh em bẫy chim chúng tôi cảm thấy xướng . Xin cảm ơn

8. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chúc mừng Bác, Hôm rồi nghe Trangbangboy nói là nhập được một Em hết ý, cũng đang định PM chia vui cùng Bác nhưng nay Bác đã post lên chia sẽ cùng AE.
    Mắt Em này đỏ ngâu, đầu hói chắc là Mồi hoặc chim đã được nuôi khá lâu rồi.
    Con này theo Em thì rất là hung hăn, nhanh mỏ nhưng có vẽ hơi tung lồng thì phải.
    Thân.

9. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Vài bữa em đem cái lụp lên cho anh Nam,anh liệu mà giấu con này đi chứ coi chừng em lấy mất đó nhen.He he.

10. phongdongthap

phongdongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    475
    Thứ 7 rồi lên Tây Ninh ghé chỗ Nhã lấy cái lụp, Nhã điện thoại anh xuống chơi mà anh bận công việc, thật là tiếc quá. Chúc mừng anh sắp có 1 chú mồi chiến...khi nào anh thấy không ưa nó nữa thì anh cho em nhe...hi..hi..Thân chào anh.

11. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Ôi chúc mừng bác nhé, đúng là mỹ mán quá còn j chắc chắn là chim mồi sổng hoặc phóng sinh sau một thời gian dịch bệnh, một lần nữa chúc mừng Bác.