Cửa hàng nào bán JBL và XO thật ????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HacDinhHong, 28/9/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bác! Tình hình là hộp XO là mình mới hết nên em định đổi qua JBL cho nó ăn nhưng mình không biết ở Tp.HCM có cửa hàng nào bán JBL và XO đúng hàng thật nữa. Vì mình nghe nói là JBL bán trên thị trường đến >90% là hàng giả mà thông tin về phân biệt thật giả mù mờ quá ( chủ yếu là mở nắp hộp ra ngửi thôi) mà mua rồi thì mới mở ra ngửi được. Lúc đó mà phát hiện hàng giả thì ~X( :crying: Lần sau có mua thì cũng chỉ biết chừa cửa hàng đó ra thôi, biết đâu mua ở cửa hàng khác lại gặp hàng giả nữa thì sao? Trước đây mình mua ở Hồng Anh, nhưng bây giờ nghe nói là Hồng Anh không bán JBL và XO nữa.
    Vậy các bác nào biết cửa hàng nào làm ăn có uy tính, bán JBL và XO thật thì giới thiệu dùm mình nhé. Thanks.

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình mua XO ở PHLH. Còn JBL thì quả thật mình ko biết nên mua ở đâu vì giá cả sao chênh lệch quá. Hồi trước ở HA là 300/hộp, mình ra Cao Quý cũng 300/hộp, nhưng PHLH hay khu LXT, NT thì chỉ có 240/hộp???????????Vì sao chênh nhau quá, HA thì mình tin tưởng vì đã mua ở đây và xài rất tốt nhưng ko biết là còn bán hay hết như các bạn nói.

Last edited by a moderator: 28/9/07
  3. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Ừ mình cũng mua trên PH la hán !!! Hộp XO chỉ có 70k và JBL hũ lớn thì chỉ có 240k khó hiểu quá những nơi khác thì tới 300k ====>Pó Tay

4. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    Ở NTP có nhiều cửa hàng bán cá La Hán lắm. Bác có thể nói rõ hơn nó nằm ở khúc nào được không? Vì TP lúc này kẹt xe dữ lắm [-(

5. Mai Tâm Bình

Mai Tâm Bình Member

Thích đã nhận:
    0
    Jbl

Theo mình thì nên ra CQở Trần Hưng Đạo là ok, họ có hai loại cho mình so sánh luôn

6. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    pác nào PM cho địa chỉ CQ o Trần Hưng Đạo di ... vì mình o tỉnh nên cũng ko ràng lắm

7. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    P/S: Hồi chiều mình có gọi cho anh manhlong (Hồng Anh) thì được biết ở HA chỉ còn bán SUMO thôi. Sẵn tiện các bác cho mình hỏi SUMO xo với XO như thế nào???

8. dzuinguyen

dzuinguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    XO và JBL

~X( chao các pác!

em mới mua 1 hộp JBL đường Lưu Xuân Tín với giá 80 ngàn. Theo các pác thì với giá đó thì thật hay la giả? Thả vào hồ thì hầu hết tất cả đều chìm xuống dưới đáy hồ, mà dưới đáy hồ thì có nhiều cặn bẩn, cá ăn vào theo em nghĩ sẽ không tốt cho sức khỏe... kính mong các pác cho ý kiến!!!~X(

Last edited by a moderator: 1/10/07
  9. dzuinguyen

dzuinguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dzui mới mua 1 hộp JBL mini với giá 80 ngàn, thả vào hồ thì đa phần thức ăn bị chìm xuống đáy hồ. Cá mình chịu ăn tốt nhưng đáy hồ thì có nhiều cặn bẩn. Tui sợ cá ăn vào bị sình bụng mất. Ý kiến của các pác thế nào?

10. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc là JBL giả rồi đó, mình thường xuyên cho ăn JBL nhưng JBL không bao giờ chìm cả !

11. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu bạn mua JBL mini dành cho cá con thì hạt sẽ chìm, loại này hạt nhỏ như hạt tấm do nhà sản xuất đã tính đến thói quen ăn mồi của cá con_cá con thường là ăn mồi ở tầng đáy. Nếu bạn mua JBL cho cá trưởng thành, loại hạt lớn thì là đồ giả rồi do hàng giả thì hàm lượng bột mì trong thức ăn cao làm cho hạt thức ăn bị chìm.

12. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Hic lần đầu tiên em nghe nói JBL MAXI nổi là hàng giả, hic làm ơn đưa tin chính xác dùm để anh em khỏi hoang mang

13. kid4112ltt

kid4112ltt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hiểu sai ý của The most nooper rồi : ý bạn đó là loại JBL xịn thì : cho cá nhỏ thì chìm , còn loại cho cá lớn thì nổi.
    Nếu mà ngược lại thì bạn tự hiểu nhé.

14. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Chết thật đang để ý chuyện khác đọc ko rõ thành thật xin lỗi bác Themostnooper. Đùng giận :(

15. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    anh nói rất đúng đó loại cho cá con ăn thì chìm cho cá dễ ăn. nêu mà họp lớn mà chìm thì hàng giả rồi ban oi

16. chimcong30

chimcong30 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không biết jbl giá thật của nó là bao nhiêu các bác nhỉ sao chỗ 240k có chỗ lại 300k có bác nào ở đà nẵg cho biết chỗ nhé

17. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL hộp lớn bán ở Thập bát la hán ( gần vòng xoay cây gõ ) giá 250k là loại 1 giống ở cao quí bán 300k.

18. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mấy bạn cho mình hỏi là mấy bạn ai đã mua thức ăn ở của hàng PHLH ở đường NTP rùi vậy?.ở đó bán thức ăn XO có đảm bảo chất lượng ko vậy?.Mình thấy nó để bản giảm 30% giá thức ăn mình muốn vào mua lắm,mà sợ ở đó nó bán hàng kém chất lượng mong các bạn chỉ giúp.

19. thaith

thaith Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng sử dụng thức ăn (dĩ nhiên là ... cá ăn), thuốc chữa bện ở cửa hàng này và TBLH, thấy cũng good.=P~