Cúc cu cu...cu cu cu.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi lequang868246, 3/10/07.

1. lequang868246

lequang868246 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    572
    Tôi là thành viên mới gia nhập diễn đàn.kinh nghiệm ư?Mới bắt được 12 bổi(có 2 em là kha hay), mà bắt lụp mới ghê chứ.
    Quê tôi các sư huynh,sư phụ chỉ đánh đất ...họ nói đánh lụp làm sao bắt bổi được thế mà tôi bắt bổi họ phải sợ luôn.Chim bể đất,bể lưới mà củng bị tôi bắt được,hôm nay không được thì vài hôm sau tôi đánh tiếp...cứ thế các sư phụ thấy sợ chuyển qua đánh lụp vì sợ bắt hết bổi không còn cái gì để chơi...hàhà hà...thế là tôi nói sao không mua lưới giật cho được nhiều bổi(xốc quá phải không?!)
    Chắc các bạn hỏi ,chim tôi hay lắm nhỉ...củng thường thôi,mới vào nghề mà lại.mua nhầm chim xác bổi chứ chẳng có bài bản như các cụ bảo.
    Với tôi chim không có ngoại hình gì cả,ra rừng bắt bổi ok là được.
    Khi nào rảnh mời anh em xa gần hẹn ngày lên Gia Nghĩa đánh chim cho đã.
    Thân chào các chiến hữu có cùng sở thích.

2. bupsenxanh

bupsenxanh Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác cứ nói thế thì...!

Bác nói thế thì... theo em có những khả năng sau xảy ra!
    Một là có thể bác cũng giống em, chả biết gì về chim gáy cả, may mà chọn tù mù được một con chim mồi hay và chỉ biết là nó bẫy được chim bổi thôi chứ không hề biết nó có những đặc điểm là một con chim gáy tốt!
    Hai là, theo em thì trong kho tàng kinh nghiệm của ông cha ta đã đúc kết về đặc điểm của những chú chim gáy hay là rất nhiều ở các vùng miền khác nhau mà trong diễn đàn này đã có nhiều bác đam mê, tâm huyết với nghề chơi sưu tầm và trao đổi, viết như bác thế này có chủ quan quá chăng? và chú chim mồi của bác thì mới chỉ là một trong những chú mồi hay ( đã bẫy được 12 chim bổi) thôi mà chứ không phải là đại diện cho tất cả.
    Em đề nghị bác đưa ảnh của chú chim mồi này lên diễn đàn cho mọi người ( trong đó có mong muốn của các nhân em ạ!) được chiêm ngưỡng và đánh giá với!
    Xin cảm ơn bác trước và kính chào!

PHIOMON, NHAT DUY TH and leduyhung like this.
  3. cucucucucucu

cucucucucucu Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    593
    búpenxanh nói chí phải, nếu có chim hay thì post lên để mọi người thưởng thức, nói cái miệng không thì nói phét ah! ai rãnh mà tới tận nơi xem! xin lỗi mọi người nha, mình nghĩ nó phét thui!

NHAT DUY TH thích bài này.