Cục cưng của mình...

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cobehattieu, 10/12/06.

1. cobehattieu

cobehattieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là cục cưng em nuôi hơn 1 năm rồi, hồi trước nó y chang mấy con khác, có chữ luôn, tự nhiên nó thành ra như vậy...
    nó đây
    ku cậu thấy chụp hình xấu hổ quá nên trốn rồi...

2. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn thuộc loại Hoàng Kim, nhìn cũng được, cố nuôi cho nó chuyển thành màu vàng và không còn vết đen nha!

3. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cá của chị thuộc giống hoàng kim phải không vậy.........................................đầu nhỏ wé

4. hkrock

hkrock Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lâu rồi mới thấy 1 em Hoàng kim đó. nhớ hồi xưa wa mình cũng có 1 con to đùng khoảng 1kg và nó ăn thì khủng khiếp.

5. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hì,cá bạn tuy giống hơi cũ nhưng mà màu sắc cá thì đẹp quá rồi,cho bớt vết đen đi là đẹp nữa đó ,hihi

6. cobehattieu

Thích đã nhận:
    0
    Giống cũ thì dù sao nó cũng gắn bó với mình lâu ruì...
    làm sao cho nó hết vết đen ah?

7. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thấy hình như ku kậu là hoàng kim lai đó bạn.Cho nên mới lột nhưng nhìn chung cá đẹp đó bạn.Nếu mình thích là dc rùi.Giống cũ hay mới ko thành vấn đề.Theo mình thấy xu hướng bây giờ cũng đang quay lại giống cũ hay sao á(ở nước ta)còn về mấy vệt đen có thể do nguồn nước độ PH,bạn thử cân bằng PH và xem lại nguồn nước coi có chuyễn biến gì ko nhé.Chúc bạn có dc chú cá như ý muốn.Thân chào

8. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn hãy giữ nước luôn sạch (tôt nhất là 3 ngày thay 1/3 hồ), không để cá nhát, để đèn cho cá cả ngày thì càng tốt và phong hồ phải thích hợp cho cá như là không quá tối. Nếu bạn để phong hồ màu đen thì con cá nó sẽ đen theo, gần mực thì đen gần đèn thì sáng mà, hehe :laughing: :laughing:
    Đây là kinh nghiệm trị vết đen của mình (thời gian trị cũng hơi lâu nghe bạn), chúc bạn thành công. :)

9. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của chị đẹp thiệt.Chị cố thay nước và cho ăn đều đều để nó lấy lại được phong cách hoàng kim ngày nào thì khỏi chê nổi luôn:D

10. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    wow,đúng là lâu lắm rồi mới thấy được loại này,đầu đóm và màu mè nhìn cũng đẹp lắm chỉ có tội là mình hơi chấm hạt tiêu giống cô chủ của nó hehehehehehe:laughing: :laughing: :laughing: (cho hỏi hình như cái tên của bạn lấy trong truyện tranh ra phải không sao nghe quen quá,tại mình cũng hơi bị nghiện truyện tranh:devil: )

11. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Anh HuynhLong nói đúng lắm đó côbéhạttiêu à...

Tuy nhiên, nếu côbéhạttiêu đúng là "tóc dài" - mà "tóc dài" thì lại rất siêng năng, đặc biệt là siêng năng chăm sóc "cái cục cưng" (suy diễn từ kinh nghiệm bản thân - ở nhà conlele này bị "chăm sóc" rất dữ) thì có thể tăng cường lịch thay nước cho "cục cưng" này hơn 1 chút: ví dụ thay vì 3 ngày thay 1/3 như anh HuynhLong nói, côbé có thể thay hàng ngày, mỗi ngày 10-15% ==> Điều này rất quan trọng đối với một số loài La Hán lột (như Hoàng Kim của côbé, hay Khỉ đỏ, Super Red, SRS, RS hay Supreme...). Nói chung, chơi dòng cá màu thì chất lượng nước yêu cầu cao gấp 2-3 lần so với chơi các dòng cá LH khác.

12. cobehattieu

Thích đã nhận:
    0
    @ CONLELE
    hì, hóa ra anh conlele cũng là...cá La Hán ạ
    em cả tuần mới thay nước một lần, do ống nước nhà hơi ngắn, nên hút nước ra ngoài sân thì dễ mà để nối nó vô rô-bi-nê để xả nước vào thì không tới nên toàn phải lấy xô xách nước đổ vào, oải lắm ạ...hix, mỗi ngày thay vậy chắc...em ~X(
    Để em cố xem sao ạ....
    @Cá Chiến
    Tớ là Chie-cô bé hạt tiêu nì...
    @HKROCK
    Cá em bự bằng 2 bàn tay em rồi, chắc cỡ 1,5 bàn tay anh nhỉ?
    @thanhphu
    Đầu nó vậy là to hơn hồi trước rồi đó bro, to quá trông như bị ai cốc đầu cũng đâu đẹp lắm đâu ạ?

13. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    wow,thế cậu có nuôi mèo không,nếu có coi chừng nó vớt cục cưng của cậu lên chiên xù giống như con mèo xã hội đen trong truyện đó nha hahahhahahahahaaa,nói chơi đừng giận hen,chúc cá cậu ngày càng đẹp hơn.

14. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác là thuộc dòng kim hoa , đời cũ nhưng có cũng là được lắm roài . Nhỉ

15. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hehe,intel007 nhìn như thế nào mà phán cá của Cô bé là Kim Hoa vậy ?

16. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Hehe, dạo này cá của bà con bị lột thành Hoàng Kim nhiều quá nhỉ

@KKK: Chắc là intel007 nhìn vào bộ đuôi của co Hoàng Kim tưởng là đuôi của Kim hoa đó mà

@intel007: Có đúng như vậy không????

17. conlele

Thích đã nhận:
    84
    Em gái đang cần "nối dài cái ống nước" kìa bà con ơi.... Có "Nam Tử Hán - Đại Trượng Phu" nào giúp đỡ không? Conlele em thì kg dám rùi: mỗi lần thay nước hay có "chiến tranh" thì con cá voi ở nhà phun một cái là lêng láng liền hà....

@côbéhạttiêu: nói đùa thôi, nếu thay nước 10% thì không cần phải dùng ống nước với rô-mi-nê đâu... Chỉ cần 1 xô "nho nhỏ bé như hạt tiêu" là đủ đầy lại rùi.... Coi như là "tập thể hình" hàng ngày dậy mà... Biết đâu tới khi con Hoàng Kim đoạt giải ở Tao Đàn thì Côbéhạttiêu cũng đoạt 1 cái giải gì gì... đó..!!!:) :) :) :x :x

18. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    conlele nói chuyện vui wá nhỉ! để mình gửi cho côbehattiệu cái ống nước dài thay nước mỗi ngày nhé! hôm nào mình gửi, côbehattieu ra An Sương lấy về nhé! hi hi ..... cá giống cũ như đẹp đấy đúng ko các cậu...

19. conlele

Thích đã nhận:
    84
    @binvn23: Trời đất "Nam Tử Hán - Đại Trượng Phu" - đã giúp thì giúp trót chứ....
    PM hỏi địa chỉ của tiểu thư "côbéhạttiêu" đi... Sau đó "đi tới nơi về tới chốn" chứ... Ai mà bắt hạttiêu ra tới An Sương --> không biết lúc đó teo lại thành hạt gì nữa đây ta???:confused: :confused: :confused: :eek: :eek: :eek: (Ủa mà binvn23 ở TN lựng mừh... hổng lẽ hổng có anh em nào ở HCM giúp côbéhạttiêu hay sao nhỉ??)

20. cobehattieu

Thích đã nhận:
    0
    Dạ chắc em thành hạt gạo luôn ạ...có khi là hạt đường hay hạt muối gì đấy cũng nên...:D
    Nói thế chứ em nào dám phiền các anh các bác đâu ạ...
    Mà nhà em không có xô mà chỉ có thau nước thôi ạ...