Cục Cưng Nhà Em Nè...!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kinit_love, 15/5/10.

1. kinit_love

kinit_love Member

Thích đã nhận:
    5
    Buồn quá... nên mạo muội port hình cá nhà em cho anh em xem và bình luận chơi nhé! buồn buồn ném vài cục gạch chơi cũng đỡ buồn...
    - Đây Là Em Thứ 1 -
    Còn đây là Video em thứ 1:
    http://yfrog.com/1xmov00438z (Muốn Xem Nhanh Ko Bị Lỗi Vui Lòng Download về)

- Đây Là Em Thứ 2 -
    Còn đây là Video em thứ 2:
    http://yfrog.com/5nmov00426z (Muốn Xem Nhanh Ko Bị Lỗi Vui Lòng Download về)

2. torchicken

torchicken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    trời ơi là trời cá LH mà bác nuôi cùng với LŨA dành cho hồ thuỷ sinh hả trời

kinit_love and biquangphuc like this.
  3. duccom3412

duccom3412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,036
    Lũa thì đã sao bác. em thấy nó còn làm tăng thêm vẻ đẹp cho hồ cá cảnh chứ không riêng thủy sinh

kinit_love and biquangphuc like this.
  4. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Có một vài kỹ thuật chung để nuôi cá La Hán, nhưng khi đã có kinh nghiệm hơn thì mỗi người lại có cách nuôi riêng của mình thôi :)
    Cá của bạn đẹp nhưng có vẻ hơi già rồi nhỉ :) Nếu nhà bạn còn hồ thì nên tuyển vài em nhí để kế thừa đi, còn ko thì bán bớt 1 em để ưu tiên tài năng trẻ :)

kinit_love thích bài này.
  5. kinit_love

kinit_love Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá mình có 2 năm tuổi àh! quảng đường còn dài... cá mình lớn hơn so với các bạn vì đơn giản là mình nuôi cá trong 1 hồ lớn dài đến 1m4 mà chỉ có 1 mình nó. cho nó ăn gần như 24/24. Cũng dang định mua 1 vài con nhỏ về nhưng chưa có em nào hợp ý... :p

Tại nhà có hồ thủy sinh dư 1 khúc lũa, thấy bỏ ra ủng quá nên bỏ đại nó vô cá la hán luôn thôi. :laughing:

6. kinit_love

kinit_love Member

Thích đã nhận:
    5
    => Nếu các bạn để ý kỷ sẽ thấy là cá mình còn khá nhiều nếp nhăn trên đầu, khả năng đầu bự thêm sẽ rất khả thi. Hình ảnh các bạn dang xem là hình trước đây gần cả tháng rồi, giờ em nó cũng lên thêm được 1 chút đầu nữa. Nhưng ko hiểu sao dạo này cá ít ăn quá... có lẽ do to con chậm chạp lại nên ko thể nào bắt được cá con như xưa + hồ lớn khó bắt. đành phải bổ sung em nó bằng ếch con thôi.

7. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Cá LH mà cho ăn như bạn ko bị sình bụng thì thật là may mắn. vì LH là loại tham ăn, ăn no đến mức ko tiêu hóa nổi, sình bụng chữa rất mệt. 2 e này dòng cổ. Nhìn cũng ko phải là quá béo, nhưng cá LH nuôi phải sung chứ lúc nào cũng no thì lờ đờ ko sung, và đầu ko thể bung hết cỡ đc. 2 con này 6d

8. kinit_love

kinit_love Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn ơi.! Cá mình rất là sung đó... ko như bạn nghĩ đâu. Bạn xem thử Video xem... tay lúc quay ko muốn để tay vô... chứ nó chạy tay dữ lắm... mình cho nó ăn từ nhỏ là như vậy rồi. Chứ nếu 1 con mà bạn cho ăn theo cách cũ thì nó có nhiêu ăn nhiêu là phải. Vì nó đói mà... còn cá mình lúc nào cũng đủ đồ ăn... lâ lâu mìn còn bổ sung thêm chất sinh dưỡng tép, ếch nhái, sâu, trùng cho nó nữa...

9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con một đầu dữ quá, sao không ép thử đi bác,kiếm dòng giỏi cho em nó,...........đầu bự quá ư lực phía đời dzai khà khà.............

10. lyhung

lyhung New Member

Thích đã nhận:
    3
    E nào nhìn mặt cũng dẻ thương wa chúc mừng bạn đá sở hữu dc mấy e nó

11. kinit_love

kinit_love Member

Thích đã nhận:
    5
    Thank....

Lúc đầu cũng có ý đó... mà tại ko kiếm được 1 con mái nào ưng ý, với lại chưa ép lần nào sợ tụi nó ko ép mà đánh nhau thì ôiiiii