Cúi chào mọi người

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi Bùnhìn, 20/8/07.

1. Bùnhìn

Bùnhìn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ngồi mạng liền 3 đêm nay,tìm tòi,hoc tập các bác tiền sinh trong môn chơi này,em đã có bể(105,40,55)ngoài ra em chỉ có cái máy vi tính mà suốt mấy hôm nay ngồi lỳ ở nhà để =P~ đọc đi đoc lại các kiên thức cơ bản về bể thủy sinh.Do đó em thật sự mong làm quen với các bác là thành viên mới,thành viên chinh thức,thành viên nhiệt tình.v.v....
    Nhà em hồi bé ở gần nhà cụ Chương,nhà em 139 Phùng Hưng còn nhà cụ là 141 Phùng Hưng.Cụ Chương nuôi cá từ hồi lâu lắm rồi(em nghe bố kể lại).Năm em đi học lớp 2 em nuôi rât nhiều cá kiếm vi cụ chương cứ đổ cá kiêm ra cống,theo em được biết hồi đó cụ lai cá kiếm mắt đỏ,con nào hỏng cụ toàn đổ đi thôi.Mỗi lần đi ngang qua nhà cụ để lên chơi với thằng cháu ngoại của cụ,em toàn đứng ngây ra nhìn bể cá của cụ.Rồi cụ nuôi cá đĩa(1995) em nhìn thèm lắm nhưng đắt nên em cũng chỉ ấp ủ.Bây giờ em đã 26 tuổi(yên bề gia thất) em cũng không còn ở cạnh nhà cụ Chương nữa,em chuyển về cổ nhuế ở đươc chục năm rồi.Mò mẫm trong diễn đàn này em mới nhớ tới cụ Chương.Mong cụ vẫn khỏe mạnh và vui vẻ
    Giờ em đã có công viêc ổn định,em muôn làm quen với tất cả các bác đã đi trước trong nghề chơi đẹp này.Mong các bác cho em số phone,địa chỉ để em học hỏi các bác.Nhân đó nhờ các bác tư vấn cho em cái bể 105,40,55 của em,thiết kế bố cục V.v...Mong các bác giúp đỡ thật nhiều người chơi mới vì theo em chỉ kiến thức thôi là không đủ cho thú chơi này,phải có niềm đam mê và phải có thật nhiều bạn để chia sẻ.Cảm ơn mọi người vì đã lập ra diễn đàn này.XIN CẢM ƠN!!!!!