Cún cưng của bà xã em.

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi ndviet, 7/11/08.

1. ndviet

ndviet Member

Thích đã nhận:
    1
    Bé này do vợ em bắt về, nghe giang hồ đồn thổi à em nó được sinh ra bởi mẹ là chó Bắc Kinh, còn bố là chó Nhựt Bủn. Không được thuần chủng đâu, nên h em nó cũng nặng đến 5 kí rưỡi rồi:x:x:x.
    Bé này em phải xích lại, nếu không xích là em nó chạy lung tung, một ngày cho xuống sân chung cư chơi 1 lần. Cái lúc được thả ra xuống chơi cùng đám trẻ con buổi chiều thì vợ chồng em đuổi thao nó ngang bằng tập thể dục :laughing::laughing::laughing:
    Các bác cho em ý kiến nhé.

2. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chó này đẹp quá... ban đêm ai nhìn hok thấy tưởng cái để chùi chân (phập phập...)...
    hiii

3. cún_dũng

cún_dũng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hehehe ko biết loại lông xù này có lớn nữa ko nhỉ

4. ndviet

ndviet Member

Thích đã nhận:
    1
    Bà xã mình bắt bé này được gần 7 tháng rồi, từ hồi còn bé tí xíu, nhưng bây giờ không thấy nó lớn nữa, chắc là đạt đỉnh rồi, nhìn bé bé vậy mới yêu. Hôm nay mình và bà xã vừa chụp 1 số ảnh nữa của em nó đang chạy loăng quăng trong nhà, nhìn yêu cực :x:x:x. Mình đang up lên photobucket, nhưng có lẽ hơi lâu, khi nào xong mình sẽ post lên để mọi người cho nhận xét nhé.
    Bé này ngoan cực kì luôn. Đi vệ sinh đúng chỗ, khi nào cho bé nó ăn mà chưa cho phép thì đố bảo cũng không dám ăn, đang chơi đùa mà quát "Vào chuồng!!!" là cũng răm rắp chạy vào chuồng, khách đến nhà thì bé nó tí hon vậy thôi, chứ sủa cũng ác chiến lắm, không thua gì chó ta luôn=))=))=)).

5. minhducnq

minhducnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    nếu con này lai từ chó Bắc Kinh + chó xù Nhật Bản (không biết thuộc loại xù nào: xù bông, xù mượt, xù mini) thì tính tình rất hiền lành :) , thích gần người. Con này nhìn dễ thương vậy chứ thính giác và khứu giác nó cũng tinh ghê lắm (nghe tiếng động lạ từ 10-20m), người ta còn nuôi để làm cho đánh hơi nữa đó :D.

6. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    hi...hi....nhìn em nó dễ thương thật đó,nhìn y chang như cục bông vậy,đã thiệt...(^_^).Chó đẹp lắm bạn

7. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    mèn bét ơi sao em này nhìn để ghét quá hà,em nó boy hay girl zậy bạn

8. lycheghim

lycheghim Member

Thích đã nhận:
    3
    Em nay xinh thật, nhin dể cưng lắm, mai mốt chắc phải tẩu về 1 em quá hjj !

9. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    nhìn zống chó của tui ngày xưa quá.đã đi macao vi kiết lị. lọai lai này khôn lắm.zễ thương nữa...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!