cùng thảo luận

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi em hung, 2/11/05.

1. em hung

em hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    theo ý mấy bác có nên nuôi kingkamfa (cá bột) ko ??????
    theo em thì ko_vì cá king mỏ dài chả thấy nhú đầu . nhưng giá tiền wá mác vậy thì ko nên chơi
    còn với mấy bác dày dạn kinh nghiệm thì sao
    THX___THX

2. Imperial_Fish

Imperial_Fish Member

Thích đã nhận:
    0
    Không thấy nhú đầu thiệt à? Đừng làm tui buồn nha tui đang nuôi 2 em King kamfa đó bác. :-S

3. Voldermort

Voldermort Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo cá nhân tui,nếu cho tui lựa chọn 1 trong 2 : 1 em king kamfa hoặc 1 em như cá của bác Vinaphone thì tui lấy con của bác Vinaphone liền, KKamfa có châu sáng ánh rất đẹp và đầu thì cũng ok lắm đó tuy nhiên có một chi tiết các bác nên lưu ý là : KKamfa là giống mới và đang rất "hot" mà thị trường VN ta được các nước xuất khẩu cá (mạnh nhất vẫn là Malaysia,Thái Lan và Sin) xếp thứ tự ưu tiên thuộc hàng nhất,nhì từ dưới lên vì vậy chất lượng cá đương nhiên là tỉ lệ thuận với thứ tự ưu tiên rồi,cho nên KKamfa trên thị trường của ta hiếm cá đẹp lắm (vì vậy mới đắt) chứ không phải KKamfa mỏ nhọn,đầu không to như emhung nghĩ đâu.

4. Tdallas

Tdallas Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy theo sở thích con mắt mổi người, king kamfa có nhieu rất đep. Khong phải con nàu củng toàn màu bạc va đầu nhỏ. Như mấy con nay ne...Nếu mà được 1 con xấu nhất trong đám này củng la mai mán lám :)

5. em hung

em hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con số 48095 giống con của bạn ông anh em . ông đó đc 1 em free y chang con trên
    vì ổng là con ông chủ tịch quận 8 đó