Cung thỉnh các bác giúp đỡ !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thanhphuoc, 19/2/12.

1. thanhphuoc

thanhphuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Các bác giúp mình tí nhé !
    Con mồi của mình nó trở chứng khoảng tháng nay ,Nguyên là trước đây mình nhập hộ khẩu em nó thì nó chỉ đứng lồng , hiền khô , khi lùa sang lồng thì đi qua nhưng thỉnh thoảng còn sợ chút ít , không biết tại sao lúc này nó lại dạng người quá mình đuổi sang lồng nó không chịu qua mà còn tung cách đâp lại mình nữa chứ ! Đưa tay lên mang lồng xuống nó lại rỉa vào tay , đập cánh hù dọa rồi trổ một tràng gù nữa . Chỉ còn cách thò tay vào bắt sang lồng thôi , em nó vẫn thản nhiên để cho mình bắt nó không dảy giụa sợ sệt gỉ cả mà còn tỏ ra như chuyện hàng ngày vậy ! Biểu hiện này có phải em nó chuẩn bị biến thành cu khách không các bác ! Mong các bác chỉ giáo thêm để em giữ nguyên bản chất con mồi mà còn có cái để vui ngoài rừng chứ ! Thân chào !

minh vũ, motngaybinhyen and ali baba like this.
  2. ali baba

ali baba Member

Thích đã nhận:
    42
    đúng rồi đó...ban đầu lạ chủ nên nhác...giờ cho quen rồi, lại cho ăn ngon thì sợ gì chứ...chim lào người củng có cái tốt của nó tuy hơi phiền phức đụng đâu gù đó...nếu bác ko nuốn lào thì nuôi xa người và hạn chế chọc ghẹo nó, còn nếu muốn triệt lun cái kiểu gù người thì củng dễ thôi ...nghệ thuật vi nhân sinh mà..khò...khò

3. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    phải ở gần anh em mình đổi nhau chơi, em bây giờ thích nuôi kiểng cho nên cu khách thích lắm....hiiii

minh vũ, thanhphuoc, hungvcb and 2 others like this.
  4. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Chúc mừng chúc mừng,sắp có hỷ rùi,bổ sung thêm khoáng và vôi thêm.kè mồi coi em nó có sà cầu nhịp cánh khong vậy là thấy kế quả.

minh vũ and hungvcb like this.
  5. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    theo mình nghĩ , thì bác cho nó đi rừng càng nhiều thì tốt bởi vì nó đang sung mãng , ra rừng thì biết ngay thôi , nếu nó đấu với bổi căng , siêng gáy ham bổi , thì ok không ngai nó là cu khách hay là cu gì . bởi vì con chim cu nào nuôi lâu thì cũng vậy thôi , nếu để ở nhà mãi mà không ra rừng thi cho dù mồi hay cở nào cũng thành cu khách bác ạ !

minh vũ, PHIOMON, thanhphuoc and 3 others like this.
  6. thanhphuoc

Thích đã nhận:
    570
    À này bác cudu ạ ! Bác nói là bác ở cầu nước trong - An phước . Nếu đúng vậy thì mình ở khu công nghiệp Tam an cách bác không xa mấy chỉ cần 10 phút thì đến ngay nhà bác thôi . Ngày Chủ nhật nào đó rãnh , nếu bác có điều kiện thì ra bò sữa uống cái cape nói chuyện cu cò chơi vậy ! đồng hương gần nhau cùng đam mê mà lại không biết . Tiếc thật !.

7. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    Chào Thanh phuoc !
    mình không phải ở cầu nước trong , mình ờ ngay dốc 47 , mình cũng hay lên bò sũa dợt chim đó ! khi nào mình làm về sớm thì sẽ alo cho bác cùng đi dợt chung cho vui nhé !

PHIOMON thích bài này.
  8. thanhphuoc

Thích đã nhận:
    570
    Bác Chimkhuyenvang rãnh thật đấy ! Chơi cu mà không có bạn đi gác thì buồn lắm cũng như muốn mua chim mà không có chợ chim thì biết đâu mà mua , bác gần đấy rãnh chịu khó sang thỉnh giáo bác phutancamau
    Bồ- đề bổn vô thụ
    Minh kính diệc phi đài
    Bổn lai vô nhất vật
    Hà xứ hữu ( nặc ) trần ai "

Bác sẽ ngộ phần nào về đạo chơi cu ạ . Thân chào !

minh vũ and PHIOMON like this.