Cuộc dạo chơi cuối vườn...

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 8/4/14.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Bỏ chơi rừng rặt, mồi, mái rặt, mái lai và gà tre cho biếu tặng hết...Chiều nay đang chăm mấy chú chiến kê bỗng thấy 1 cái màu gì quen quen trước mặt, nhìn mãi mới phát hiện 1con trống rừng rặt 100%, non búng, mào mới nhú, tai bé xíu, đuôi lao chưa dài, sắc mã chưa đỏ tươi, cựa chưa nhú (thì phải-tất cả phỏng đoán đều là xem xong ảnh...) ăn lang thang ở góc vườn, vội chạy vào lấy máy chụp, chợt nghĩ bẫy thử, nhưng chẳng có gì để nhử, đành bẫy kiểu gà ta là chống 1 cái que củi vào bu, rồi buộc sợi dây dài và rắc thóc vào trong....
    Ra đặt bẫy thì nó vù lên cây, đặt xong thì nó lại xuống, bực nhất là con mái chọi mẹ cứ lùa tẩn nó, đến lúc nó sắp vào bẫy thì là 2con chó con vờn nhau vướng vào cái dây ụp bu xuống, ra chống lại thì nó vù ra khỏi bờ rào, nhặt ăn ngay con đường bê tông mới mở rất là điềm đạm...
    Một lúc lại bị con trống 3kg thả rông của hàng xóm lùa nó chạy loanh quanh bụi rậm, yên tĩn nó chui ra rồi nhặt ăn lăng nhăng quanh bờ rào nhưng k vào vườn mình nữa...
    Hết truyện đành lấy máy ảnh chụp lại mấy tấm hình 1con trống tơ rất đẹp khi cu cậu dần xa xa về phía rừng...Chắc về với mẹ hoặc bầy đàn....
    Bác nào có cái file gà mái rừng gọi trống cho mình xin và gửi vào gmail này nhé...ngoiaoxanh12a@gmail.com _Xin cám ơn!

Hy vọng mai nó xuống mình sẽ bẫy đc tặng ai đó trong diễn đàn cho vui...Loại này sống gần người nên dễ thuần dễ chơi lắm. Dạo này mùa khô cào cào châu chấu và côn trùng hết nên đói tợn...
    Hết gà chỉ còn rừng.....:(:laughing:

2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Tí thì tóm được nó Bác nhỉ,ngày xưa AKay cũng hay bắt chuột kiểu Bác đấy.Mà công nhận nơi Bác ở cũng nhiều gr thật...Chúc Bác luôn vui vẻ-thảnh thơi trên ABV nha.
    Ae nào có file mp3 của gà mái mà luôn miệng kêu "thèm thèm"thì gửi cho Bác ý nha

vuongthanhthong thích bài này.
  3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    e đăng kí trước 1 con nha a Coc Tia, thấy mấy e gà thấy thèm quá. mùa này a e trên chổ e bị dịch chết gà nhiều quá, kiếm 1 2 e gà đẹp đẹp về cho a e vay cản mái.

4. cocghe

cocghe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,200
    Nhà bác này sao không để ảnh cùng kích cở? Phóng to, thu nhỏ nhìn rối quá!

Chúc mừng bác sắp có rặc đẹp!

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hihi...Có Bác Cóc Tía rồi lại có Bác Cóc Ngè,không biết diễn đàn nhà mình có Bác nào lấy tên Tổng Cóc chưa nhi.
    AKay đùa tí thôi nếu phạm húy xin các Bác giơ cao đánh khẽ nhé.

6. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Mỗi vậy mà cũng kêu.....

2 cái đầu mỗi cái dowloat mất 15 phút đấy, nén nó xuống cho nhanh, người xem cũng đỡ tốn công mất tgian tải về...

Rặc bẫy cho vui thôi rồi cho tặng, k nuôi gr nữa....chán rồi

gatrect thích bài này.
  7. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mình gửi cho bác 2 file .... chúc bác thu phục em bổi tơ thành công ..... bác biết làm bẫy kiểu thút chân không .... đánh thút chân vào lõng đi rất hiệu quả

8. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Gà đẹp, thong thả chơi trong vườn, ko nuôi mà vẫn dc ngắm gà rặc thích quá còn gì nữa bác. Theo cháu bác cử để e nó như thế rồi tìm cho nó 1 e vợ để nó chuyển về vườn của bác sống luôn thôi hehe

9. Nguyen Tin

Nguyen Tin New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình, cứ để nó sống tự do , de nó " duy trì nòi giống" trong thien nhiên nữa chớ!
    sau này có mà bẫy nữa

10. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Chiều qua nó lại về mình giật hụt....Hôm qua hẳn 3con gà trống tơ kéo xuống ăn thóc mà k làm gì đc-K thấy con mái nào hết...Cách có 5m mà nó chẳng thèm chạy , chắc đói lắm vì đang mùa đốt nương rãy...

Hôm trước mình vội nên cho đ/c sai 1 chút: ngoisaoxanh12a@gmail.com

Cám ơn ae đã nhiệt tình

nam-hoabinh thích bài này.
  11. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    gửi lại rồi đấy bác xem đc không không được thì báo lại mình nhé

12. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Thôi được rồi, mình thấy bạn rất nhiệt tình, và chỗ bạn cũng hiếm, vậy bạn cần những loại gà như thế nào để mình kiếm tìm gửi bạn vài con hoặc là đúng tiêu chí, vì ở chỗ mình nhiều thể loại gà lắm, chắc chắn forum này có con gì là mình có thể kiếm đc con đó...
    Bạn yên tâm, và nêu tiêu chí nhé? Để ae và mọi người có lời nhận xét góp ý cho bạn nữa...

Thân...!

nam-hoabinh and Tí Cua like this.
  13. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    cám ơm bạn ..... mình nghĩ trên diễn đàn , trên ngôi nhà chung của chúng ta , ai có đam mê thì có lòng nhiệt tình thôi bạn à .... mình luôn mong có thể góp sức nhỏ bẻ của mình để mọi người thêm vui
    ở địa phương mình đồi núi nhiều và còn khá hoang sơ nên số lượng gà rừng còn rất nhiều ...... cám ơn bạn đã quan tâm và gợi ý ... ai cũng có nhưng mong và muốn của mình ... nhưng vì địa lí xa xôi chứ gần nhà chắc mình qua nhậu, nhậu xong rồi ôm trộm con gà rồi hihi

Last edited: 11/4/14
  14. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Thank bạn, trước mình ở TP Hòa Bình 11 năm đó, nói chung mình đi khắp đất HB rồi nên rất vui khi gặp ai ở HB, nói chung chim gà HB là rất nhiều...

Trước mình chơi nhiều loại gà cảnh lắm, có chất rừng là thích.
    Tuy nhiên sau 1 thời gian mình thấy nó đẹp nhất khi ở trong tự nhiên thôi nên vừa qua mình chuyển sang chơi món khác rồi, k giữ lại 1con nào hết dù là lai xa.

Cũng ít vào d đ nữa nên hôm rồi, thấy gà về file mái xưa có cũng bỏ đâu hết rồi. Tuy vậy đàn gà này tơ quá nên cũng k đánh = mồi đc. Và mấy hôm nay ngta lại đốt rãy nhiều nên nó k dám xuống mà mình thì phải đi làm...

Chúc bạn vui vẻ với ae trong d đ GR nhé.
    Thân!

15. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình mới chế một lạo bẫy thút chân rất hiệu quả ..... mai mốt mình sẽ up lên cho anh em thử xem cái hiệu quả và cách làm khá đơn giản dùng bằng cần bật

16. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    a nam úp lên cho a e tham khảo với k dùng bẩy gà rừng đc thì mình bẩy gà nhà để nhậu !

AKAY_QNINH thích bài này.
  17. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Bạn xem con này mua đc không về mà đúc quanh năm, con này chân xanh, không cao, tổng thể là 1con đúc mồi chuẩn, giá 500k, mái thì 200k>gà mái đẹp và lạ mình mua giúp của thằng bạn...nên yên tâm. Tiền vận chuyển thì bạn tự lo nhé...

Lưu ý con mái không phải con kế bên trống đâu nhé.=;

Thân...

Last edited: 13/4/14