Cuối cùng cũng có chim nuôi ^^

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi FourEyes, 17/2/13.

1. FourEyes

FourEyes Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Sáng hơn 9h anh anh Mrconan đem xuống cho em 2 cặp sắc nhật có thức ăn , khoáng , mai mực đầy đủ , , vui quá trời lun phải nói nhìn trực típ thích thiệt , đem về thì thấy cái lồng nan lồng hơn 2cm trời ơi buồn wa chim thì để trong hộp giấy sợ wa trời :crying: quýnh lên ko bít làm gì thế là phải chạy ra tiệm mua lưới về tiệm hơi bị xa em với ba đan lai cái lồng tới 1h :laughing: , rồi thế là xong cái lồng lấy thức ăn bỏ zô máng , nước đầy đủ khoáng luôn thả 4 em zô nó bay nhảy tý là ko bay nữa nằm im 1 chỗ b-( nhưng mới về hơi lạ vui quá cả nhà ơi khi nào có hình sẽ post lên :laughing: chim tơ hơi nhỏ tý ^^ Sẽ đi mua thêm mè + lúa cho chim ăn , giờ ko có giỏ tre cho chim ngủ làm sao ta :)

Last edited: 17/2/13
  2. FourEyes

Thích đã nhận:
    14
    Lồng nhà to quá mới làm 3 cành đậu cho 4 chú ^^ khoáng bồ câu , mai mực + kê , nước đầy đủ :x Ngồi gần chim vẫn bay tới máng ăn bình thường bắt đầu quen chỗ rồi ^^ bay nhảy suốt ngày nhưng giờ ko có giỏ tre cho chim vào ngủ phải làm sao mọi người ơi :(

Last edited: 18/2/13
  3. yeahlong

yeahlong Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Ko có giỏ thì cũng đâu có sao, nó đứng ở trên cành đậu ngủ thôi, nên mua mấy cái giỏ câu để vào, có mấy k 1 cái. Thấy bạn có vẻ rất hào hứng và đam mê, chúc mừng bạn đã có chim nuôi :D

4. FinchHaNoi

FinchHaNoi Active Member

Thích đã nhận:
    10
    E vẫn đang chờ đợi, hix. Chắc nửa tháng nữa mới có hàng quá. Dọn dẹp phòng sạch sẽ, sẵn sàng hết rồi mà chửa có hàng. Chắc lúc đón được vài em về cũng ngồi ngắm chim như bác này quá.
    Chúc chim bác chủ khỏe mạnh :">

5. FourEyes

Thích đã nhận:
    14
    Em chả bít mua giỏ ở đâu đang xài tổ = hộp dielac alpha 123 =))

6. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Sài hộp diekac alpha 123 cũng được mà bạn vừa sáng tạo mà bền đẹp miễn là không làm nguy hiểm tới chim được, ở nước ngoài người ta tự làm cho vật nuôi vừa rẻ vừa bền.

7. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    dùng gáo sừa cũng okk lém, rộng rãi cho chim đẻ và nuôi con sau này,, dùng tổ = kim loại có thể không tốt cho chim

8. dhkhoa

dhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    dùng gáo dừa cho tiện cũng được bạn ơi. Còn giỏ đan ra tiệm bán đồ câu cá nhiều lắm. ^^

9. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Theo mình nghĩ thì bạn nên mua giỏ cho mấy e nó hoặc chế tổ cho mấy e bằng quả dừa vừa thẩm mỹ và gần gũi với thiên nhiên chắc mấy e sẽ rất thích.....chúc mừng bạn!

10. FourEyes

Thích đã nhận:
    14
    Gáo dừa có nữa trái chim có vào đẻ ko mà bỏ zo:confused::confused::confused: