Cuối cùng cũng đạt được chút xíu thành công ... :D

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi phu_tan, 19/6/12.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Sau hơn 2 năm tham gia diễn đàn , chỉ ngắm gà của mấy anh thôi ... Vì đang là Sv nên cũng bận việc học , cũng may có mẹ nuôi giùm ...hjhj :blushing: h mình có được một chút thành quả ... gửi ae xem hộ coi được ko nha .. em thấy nó cũng đẹp ( đối vs em , đang cố gắng cãi thiện khuôn mặt cho hậu duệ em nó mà khó quá ... ) ;) ... Chúc mọi ae một ngày hạnh phúc ...:x em nó được 12 tháng 10 ngày gi đó ... mê gà con quá nên cho đạp mái hơi sớm, h nhìn hơi sơ xác , mình đang chăm sóc đặc biệt để mau thay lông ...hĩ :D

Last edited by a moderator: 19/6/12
  2. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Nhận xét nha: Xét về đẹp để nuôi gà kiểng thì con này nói một chữ là được. Vì sao lại được? vì nó là con gà nhìn kín.

Thế nhước điểm của nó là gì?

- Mặt gà chưa đẹp, mồng còn lớn, tích còn to nên nhìn gà mặt dữ. Thường họ tuỷen chọn ghép ra gà con có mồng dâu điếc hoặc mồng trích sát nhỏ, thêm râu thì che được tích của nó.

- Đuôi gà kín do bản to và nhiều lông. Nhưng nó là dạng đuôi cầu vồng, đuôi này thì không dài bằng đuôi ngang.

+ gà này được bộ mã đều và dài từ trên xuống và dày.

Muốn có đàn gà con đẹp thì phải chọn mái đuôi ngang và trích râu hoặc là dâu điếc.

octieutc, phu_tan and Mr_Huy like this.
  3. Vancouver

Vancouver Well-Known Member

Thích đã nhận:
    413
    2 năm như vậy là tốt rồi bạn à cố gắng thêm nhé . mồng trích thì ok lắm đây

phu_tan thích bài này.
  4. kibandeath

kibandeath Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Gà này nếu gọi làm kiểng thì là được,chứ chưa được bắt mắt lắm, e góp ý thẳng thắng mong Bác nể tình, nhưng hi vọng giờ Bác chăm sóc đặc biệt chắc sẽ cải thiện được phần nào, nhớ up hình sau khi được Bác chăm sóc đặc biệt nghe :)

phu_tan thích bài này.
  5. Ga tre can tho

Ga tre can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    649
    cố lên nữa bạn nhé........................................

phu_tan thích bài này.
  6. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    thì mih đang cố gắng cải thiện mà ..hjhjhj :D đang cố gắng ai tao dong mat râu ... mà sao khó quá .. 4 con mái râu nờ quá chung ga con mà sao toàn gà giống cha ko hà .gà theo dong mẹ khó quá ..hjx :) duoc cai gà con mã nhìu hơn cha ...haizzz ..ai có kinh nghiệm chỉ mình vu này vs !!! ...

7. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    đổ gà con nói chung là hên xui ah . phải nuôi thời gian mới biết mái ra con đẹp hay không . còn vụ râu thì ae đam mê đều thích gà có râu . cứ đổ ra con gà lông hình đẹp trước rùi tính vụ râu sau nhé bạn . chúc bạn thành công ở lứa gà con .

phu_tan thích bài này.
  8. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    cho mình phán bừa 1 câu nhé
    màu này lỗi thời rồi, lông hình tương đối, mặt chưa được đẹp, chờ thế hệ f2 vậy :)

phu_tan thích bài này.
  9. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    như vậy là thành công đó sao ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????:laughing:mình thì chúc mừng bạn vì niềm đam mê thôi:x

phu_tan thích bài này.
  10. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    Mình nghĩ thế này ... mỗi người co một mức độ đam mê riêng ... ko bít mọi người thì sao , chứ mình thấy lai tạo được một em gà ưng ý ko phải là chuyện dễ ... vs lại mình còn là sinh viên , chưa có điều kiện để theo đuổi đam mê . mình nghĩ đối vs mình thì nó đã là một chút thành công của mình ... vừa đi học vừa theo đuổi đam mê như vậy là quá đủ .. mặc dù ai cũng muốn cải tạo , hoàn thiện dòng gà của mình ..

11. LocTran

LocTran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    nhìn con gà tùy vào mắt mỗi 1 người khác nhau đối với người khác là bình thường nhưng đối với người sở hữu gà là đẹp, quan trọng là chia sẻ góp ý để cải thiện thôi chúc bạn mau kiếm được con gà đẹp

phu_tan thích bài này.
  12. Thinh_BH

Thinh_BH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    nếu lần đầu tiên bạn thử thì con gà như thế thì quá thành công rồi
    còn nếu bạn muốn đạt dc gà con tốt hơn , điều wan trong nhất là bạn phải tìm dc mái chuẩn
    còn nói về lông hình thì gà của bạn được , mà dc + với khá thì mình nghĩ nó sẽ thành tốt đấy bạn
    Chúc bạn thành công về niềm đam mê này nhé ... thân chào bạn

phu_tan thích bài này.