CỨU CA! DÙM EM MẤY BÁC Ơi!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi detucaibang, 1/12/07.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá LH nhà em bị cai bệnh gì mà tự nhiện trên người nổi mấy chấm trắng trắng như cát vậy,cá thường hay cọ mình xuống thành bể ( em nghĩ là ngứa).Cá em bị làm sao vậy các bác .Ra ngoài tiệm cá thí bảo bị nấm ,cho 1 lọ thuốc về nhỏ vào hồ thấy nước xanh lè,em phát hoảng,cho cá ăn phải nước đó có bị làm sao ko.Giúp em mấy bác ơi.....CỨU CÁ NHƯ CỨU HỎA

2. cachienXU`

cachienXU` Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi, bạn bỏ thuốc đó vào, rút nữa hồ nước rồi bỏ nhé, sau đó tăng nhiệt độ len 32 độ, cho muối vào, tùy vào kích thước hồ mà cho muối, nếu không bỏ nhiều muối là không lành đâu, bạn đừng lo, ngâm 3 ngày nhớ theo dỏi thường xuyên, nếu không thấy đỡ thì cứ cho muối nhé cho từ từ thôi để cá thích ứng với môi truờng và phải theo dỏi không là muối ăn cá đó bạn

3. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bình tỉnh đi anh bạn ới, cá bạn bị nấm rồi đó, cứ làm theo hướng dẫn trên chai thuốc đó, nhớ phải thay nước và tăng nhiệt độ nó lên nha, chúc cá sớm lành bệnh

4. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bệnh đó đơn giãn mà.Bạn mua đúng thuốc rồi đó.Cứ làm theo hướng dẫn trong đó,cho thêm muối 300g/100l nước nhé.

5. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chú ý đừng cho nhiều muối wa , có thể gây hại cho mắt của cá đó

6. adomstar

adomstar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà mình cũng từng bị giống vậy. cá bạn bị nấm thôi àh.bạn mua đúng thuốc rùi đó,ban đầu nhỏ thuốc vào hồ nước sẽ có màu xanh, từ từ rùi nước cũng trong lại thôi.bạn cứ làm theo hướng dẫn ghi trên chai thuốc đi. mấy bữa là cá bạn sẽ khỏi thôi àh.

7. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân tình cảm ơn các bác>Cá em đã đỡ nhiều rồi,đang trong giai đoạn hồi phục mặc dù bây giờ vẫn còn hơi lờ đờ.Thank các bác rất nhiều nhiều....Một phen hú vía.

8. thebluestar

thebluestar Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác bị nấm rồi theo mình ko lên dùng thuốc trị nấm làm vậy cá sẽ bị xuống đầu và chậm lớn có khi cá còn bị mù mắt nếu bỏ liều lượng thuốc quá cao. Bác nên pha nước muối thật đậm đặc(nước biển càng tốt) sau đó bỏ cá vào ngâm canh khoảng 3-4 phút (cá lớn thì 5 phút) sau đó bắt cá ra lấy bông gòn lâu sạch toàn thân cho hết chất nhớt rồi thả cá vào. Làm mỗi ngày một lần(khoảng 3 lần thì hết).

9. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trước đây mình củng chửa bằng cách này,mới chửa thấy cái miệng nó sưng hình như muối mặn quá,3 ngày sau đẹp trai hẳn lại.cách này được đó....

10. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhưng không nên cho wa nhiềi muối , sẽ gây lại cho mắt của cá đó