cứu cá em với các pác ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi chimboica, 28/1/08.

1. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chú cá nhà em bị nhiễm trùng mỏ neo, vậy em không biết phải làm như thế nào. E thấy các bác bảo là phải đánh thuốc mê rồi bắt ra lấy nhíp nhổ cái của nợ đó ra khỏi cá vậy mà sao em thấy khó quá. E ở HN, không biết mua thuốc mê ở đâu và cái quan trọng nhất là dùng như thế nào?( kể ra mua 1 lọ thuốc cũng hơi phí vì có mấy khi sử dụng đâu) hay bác nào có cho e xin 1 chút hihihi............!cách làm ra sao? Các bác hướng dẫn giúp em với....................! Cảm ơn các bác nhiều..

2. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    có 2 cách gây mê cho cá rồng, cách thứ nhất là dùng thuốc mê, cách này không phổ biến cho lắm! vì nếu sử dụng không đúng liều lượng thuốc sẽ rất dễ dẫn đến tình trạng tử vong. cách thứ hai là dùng nước đá để gây mê, cách này phổ biến nhưng có nhược điểm là thời gian mê ko được lâu! chỉ được khoảng 15 phút mà thôi!

3. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn coi lại bài viết của anh TPA nè chúc bạn may mắn:)

4. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bác nhiều! e cũng vừa mới làm xong kết quả OK. nhưng e đang băn khoăn không biết nó có bị nhiễm trùng không? nếu nhiễm trùng thì chữa như thế nào hả các bác?

5. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em, thì bác nên cho vào đó 1 lượng muối 200g/100l nước và tăng nhiệt độ sưởi lên 31-32 độ và thay nước thường xuyên hơn sẽ giúp cá tốt hơn

6. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    theo em biết thì mấy con trùng này thay nước không hết đâu, bác nhờ anh em nào nó kinh nghiệm qua đáng thuốc mê rồi gắp mấy con đó ra cho bác là okie thôi.....chúc cá bác mau hết bệnh