Cứu cá em với!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kachiusa, 15/11/06.

1. kachiusa

kachiusa Member

Thích đã nhận:
    4
    Con cá của em sau khi gặm 1 em cá vệ sinh thì bị mắc kẹt không nuốt vô nổi,emlấy nhíp gắp con cá con ra nhưng miệng con La hán bị sưng và không khép lại được.Em phải làm sao cho nó trở lại bình thường đây?Cám ơn các bro.

2. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To Kachiusa : không sao đâu vài ngày là hết hà. Cá mình cũng từng bị như vậy.

3. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đồng ý với bạn Nam Đạt, bạn thử rải muối vào sát trùng cho miệng cá xem thế nào? Nhưng đừng lạm dụng muối nhiều nhé! Chúc cá của bạn mau chống lành miệng!

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá bị sưng là do chấn thương khi bạn gắp con lau kiếng ra khỏi miệng cá. Không cần cấp cứu nhưng bạn cũng cần cẩn thận:
    1. Bảo đảm nước sạch để cá không bị nhiễm trùng.
    2. Thêm muối hơi đậm để vết thương mau lành.

5. cacanh11111

cacanh11111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho thật nhiều thuốc tím vào .Nó sẽ làm cá của bạn lành vết thương ,giảm đau,không những thees nó còn làm cá của bạn khoẻ mạnh .,thuốc tím còn có thể sát trùng bể?
    liều lượng :4gam/50lít nước
    đừng ít hơn ,nhièu thêm cũng được KHÔng sao vì thuốc tím có thể sát trùng bể mà!
    bạn có thể tìm mua ở hiệu thuốc
    Good luck!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

6. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có gì đâu bác ơi cá em bị rồi từ từ hết ah` đừng lo lắng wa' chỉ cần giử cho nước sạch để kh6ng bị nhiểm trùng thôi có thêm ozone càng tốt chúc cá bác mau lành để còn nuốt thêm một em lau kiếng nửa chứ hehehehe đùa tý cho vui !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

7. pixel

pixel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con nhà em cũng vậy nó nuốt 2 em lau kiếng rồi :D. Con đầu tiên nó chừa lại cái đầu lâu con thứ em nó nuốt luôn nguyên con em cứ để nguyên như vậy 1 ngày là đâu vào đấy :D