Cứu Cá Em Với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Cây với cá, 15/4/06.

1. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    HÔM THỨ 3 CON CHÂ MÃ LAI nhà em bị giun tấn công em bỏ nó vào dung dich xanhme6tylen , bây giờ nó đã khỏi nhưng màu thì đen quà , em đã để gương và thả cà lahan nhỏ hơn vào nó cũng cắn cũng dí nhưng khi bắt cá lahan hay lấy gương ra thì nó vẫn đen như cũ. em lo cho nó quá trời:( và ko biết là em chữa có đúng thuốc ko?:crying:

2. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Trời con cá mới hết bệnh sao mà xung nỗi chú ơi.Ko nên cho nó ăn chừng nào nó đòi ăn thì mới cho ăn nhưng ít thôi.Ko nên thả cá nhỏ hay đặt gương vì có thể làm nó sợ vì mới hồi phục sức khỏe có sức đâu mà đánh lại chứ.

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Ái chà, cái dụ này chắc bác phải chờ hơi bị lâu à nghe. Mình có người bạn cho cá ngâm thuốc trị giun (mình không biết thuốc gì), sau đó toàn thân cá đen thui như cột nhà cháy, từ từ nó mới lột. Nay đã mất 7-8 tháng rồi mà vẫn còn vài vết đen. Thuốc bao giờ cũng không tốt!

4. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    :( nguy hiểm quá. Tui nghĩ rằng thuốc dùng để xử lý mạnh quá nên nó chơi hết cả những vi khuẩn có ích trong nước nên những protein dư thừa không phân hủy được nên bị hỏng nước. Bạn thử thay nước rùi xin ai một mảnh bông lọc cũ dùng thử xem :(.

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác cứ từ từ khi cá bị bệnh nó cần thời gian để hồi phục sức khỏe chứ,làm sao mà mới chữa xong bệnh là nó đẹp ngay được ,

6. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Chuyện nhỏ mà, cá của tui phi đầu vào máy bơm, toét thịt vào tận trong nhìn thấy cả mỡ luôn :D ,mới đầu cũng thấy ghê vì càng ngày vết thương càng lan rộng bằng đồng xu 1k, người đen xì nhìn không nhận ra nữa. Sau đó tôi ngâm hắn vào bể nhỏ, cho nhiều muối tăng nhiệt độ, 2 ngày thay nước 1/3 hồ. Sau 1,5 tuần ok, bây giờ lại sung như xưa, cắn chảy máu tay :D . Cứ yên tâm bạn ạ, La hán khỏe lắm.....Chúc cá bạn mau lành

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Mừng quá các bác ạ giờ cá em đã sung lại rồi nhưng màu thì còn tói