Cứu chậu cá con nhà mình với!!!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi AriesLuong, 28/2/12.

1. AriesLuong

AriesLuong Member

Thích đã nhận:
    1
    tình hình là hồ cá con nhà mình nuôi chung nhiều loại với nhau: 7m, hắc kim, hồng kim, bạch kim....ko hỉu sao ngày nào mình cũng fai vớt xác cả chục bé (có khi hơn) mà toàn là bạch kim và hắc kim ( đôi khi là vài em hồng kim đã 1,5 tháng tuổi) mình xót vô cùng, có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục thì giúp mình với.

Mình nuôi trong chậu xi măng tròn dg kính 60cm, cao 40cm. Nước trong có rêu bèo đầy đủ :(

2. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    bạn ở đâu? nếu ngoài bắc thì do trời đột nhiên chuyển lạnh, cá không thik nghi đc thôi.

AriesLuong thích bài này.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ôi cái ong Dũng béo này tư vấn mà không nhìn nơi cư ngụ của người ta tận TPHCM kia mà.
    Có thể do nuôi số lượng lớn vào 1 chỗ, thiếu khí hòa tan trong nước hoặc cho ăn quá liều.
    Bạn xem lại xem sao.

4. AriesLuong

AriesLuong Member

Thích đã nhận:
    1
    uhm lạ là cá 7m con ko chết, chết toàn kim thui :(, mình cho cá ăn 1 ngày 1-2 lần mỗi lần cho khoảng 1/4 muỗng cafe cám...cách 2-3 ngày mình mua 2k bo bo cho tụi nhỏ ăn, nhưng thường ko cho ăn hết, mình cũng vớt bo bo sống cho ăn chứ ko đổ cả bọc vào chậu.....mấy ngày nay thấy cá con bơi như lăng quăng vậy, ko bit có sao nữa ko? :((

5. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    có khả năng nước của bạn là nước máy có thuốc sát khuẩn , hoặc nước của bạn bị bẩn , thối , vì 7m là loài sống được ở cống rãnh hôi hám nhất nên không sao , bạn nên hứng nước mưa sạch mà nuôi tốt nhất cá con nên nuôi trong bể rong . vừa khử độc vừa tăng O2 trong nước

6. AriesLuong

AriesLuong Member

Thích đã nhận:
    1
    nc mình đã foi nắng 3 ngày rùi hix hix...mình cũng để rong bèo đầy đủ...hix ko hỉu lun :(

7. baduoits

baduoits Active Member

Thích đã nhận:
    3
    ak tôi bik rồi cá bạn bơi hay lắc toàn thân đúng không . đầu + đuôi lắc liên tục đấy là hiện tượng nhiệt độ trong nước của bạn không dc bình thường , có thể nước bạn quá lạnh

8. Kloudie

Kloudie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    nếu nói vậy có thể do bo bo là nguồn bệnh đấy bác . 7m con 10 ngày là ăn đc trùn chỉ nhỏ rồi bác à :)