cứu cm em với

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi penl, 13/9/10.

1. penl

penl Member

Thích đã nhận:
    6
    em chào mào của em đang thay lông,bây giờ nó yếu hơn hùi đó,chân bám cầu vẫn được nhưng mà hơi run loạng choạng khi bám, tối thì làm như nó ko thấy đường hay sao á mà cứ bay xuống đáy lồng rồi đập cánh liên miêng,mấy bác chỉ hộ em với ko thì em mất nó=((

KtsBim thích bài này.
  2. huyhunter

huyhunter Member

Thích đã nhận:
    19
    bạn tăng thêm thức ăn tươi xem sao,mỗi ngày ăn khoảng 10 con châu chấu trở lên.Ngoài ra cho thêm táo,..

KtsBim thích bài này.
  3. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Tình trạng này khó khăn đây. Có phải em nó đi ra toàn nước mui hôi k? Nếu đúng thì tỉ lệ tử vong là 80% ( Vừa hôm qua mất 1 em như thế). Nếu hnay em nó còn sống thì Theo mình bạn nhanh chóng mua thuốc tiêu chảy cho người. lấy 1/8 viên. giã nát, tẩm vào miếng chuối nhỏ cho ăn ngay, ngưng cho ăn cám, pha nước chè cho em nó uống. để vào nơi yên tĩnh, chú í để nơi nào thoáng mà không có gió nhé. Chúc em nó may mắn.

KtsBim thích bài này.
  4. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    có thể con chim bị hỏng mắt, ko nhìn thấy gì cả nên là ko ăn được. Từ đó dẫn đến thể trạng yếu đi. Rồi hoảng loạn khiến con chim càng mệt hơn. Cái này có thể nói là ko chữa được. Chia buồn vs bạn nếu em nó bị thế thật.

KtsBim thích bài này.
  5. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Bệnh này chết chắc rồi. Bác đầu tư thời gian, tiền đi kiếm con khác cho sớm.

KtsBim thích bài này.
  6. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Theo mình chim bạn bị trúng gió, chim mới bị phát hiện kịp thì còn cứu dc chứ đã xuống bố đập cánh thì khả năng sống rất thấp, bạn trùm áo, lấy dầu gió bôi lên cầu, treo chim nơi kín gió tí. chim đang thay lông nên yếu hơn so với bình thường hoặc nhiều khi đói khát quá cũng bị tình trạng này.

KtsBim thích bài này.
  7. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    con chim của ban co hiện tương bi yêu chân rồi nếu ko chăm sóc cẩn thận sẽ bị liệt.bạn phai cho ăn nhiều hoa quả vào nhe

KtsBim thích bài này.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    lấy ít chuối tiêu nhá cho ăn rồi đổi cám ba vì đừng có cho mồi tươi vì em nó đang bị đi ỉa. Treo cao chỗ tĩnh và thoáng tránh gió lùa. chắc con bạn không sao đâu.

tommyduy thích bài này.
  9. penl

penl Member

Thích đã nhận:
    6
    lấy dầu gió bôi lên cầu liệu có ổn ko mấy pác đó giờ em chưa thấy ai bôi dầu gió vào hít,nếu em sai thì mong pác thứ lỗi