Cứu con chích chòe lửa của em với! Gấp lắm rồi!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Birds, 4/1/08.

1. Birds

Birds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con chim của em mới biết hót thôi, cũng còn non. Nhưng em nghĩ hình như con chim của em bị thiếu can-xi hay sao ấy:-S ! Nó không đứng và đậu trên cần đậu được:crying: em lo quá sợ nó không ăn được sẽ chết quá! Xem qua thì em thấy chân nó không bị gì cả, chỉ yếu thôi! Em lo rằng nó bị gãy chân=(( hay là do chân thiếu can-xi hay là gì nữa! Em lo quá:-S ! Ai biết nó bị gì chỉ cho em biết cách chữa, em xin cám ơn nhiều lắm!

2. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    chòe lửa

nó ko đậu trên cầu nhưng mà còn nhảy dưới đáy lòng thì nó ko chết đâu bạn.bạn cho thức ăn ở dưới đáy lòng cho nó dẻ ăn vài ngày là khỏe lại liền

3. Birds

Birds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ là nó bị cúm chân đó ! Có ai biết cách chữa cho chim bị cúm chân không ?

4. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì con chim của bạn bị tê chân rồi thằng ban minmhf có con chào mào cung có nhưng biểu hiện tương tự .Bạn cho nó ăn ớt để chữa bệnh.chúc chim bạn mau khỏe:angry::angry::angry::angry::angry:

5. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    nó vẫn bị như thế hay mới thôi bạn?nếu mới thì có thể con chim của bạn nó bị suy rồi. chim mà bệt thì khó mà chữa đc nữa.

6. Birds

Birds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn các bác nhiều, em sẽ dùng để làm tư liệu chứ con chim của em mới die hôm qua rùi

7. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    chim của bạn có thể chỉ bị "chấn thương " thôi .Ví dụ nó bị mèo vờn, hay đêm ngủ bị thạch sùng vào lồng nó sợ nhảy loạn lên và bị vướng chân vào khe lồng nên bị đau chân. Bạn để thức ăn sát đáy lồng như có anh đã nói đó vài ngày nó tự lành thôi .Nhớ là đừng sốt ruột bắt nó để kiểm tra nhiều . Nên để nó bất động càng nhiều càng tốt .Chúc bạn thành công . Tạm biệt/