Cứu con Mi nhà em giùm !

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi bichphuong, 29/3/12.

1. bichphuong

bichphuong Member

Thích đã nhận:
    9
    Con mi nhà em đang hót bình thường mà hôm qua sang qua lồng tắm bị té cầu.Em ko để ý tưởng nó bị trượt,nó tắm bình thường.Lúc sang về lồng nó nhảy kô đc té lên té xuống mấy lần mới ve lại đc.di hỏi thì có người nói nó trúng gió có người nói nóng quá nên suy chim.Mấy anh mấy bác ai biết nó bị giùm chi em cách trị với em cảm ơn nhiều nhiều.Chim yếu mà ăn uống bình thường bỏ trứng kiến cào cào là 1 lúc hết veo.Con mi đó đang thay lông nên trùm kính.:crying::crying::crying:.Giúp giùm nha mọi người

chimbochao thích bài này.
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Cái này em.......chịu!hehehhh mong các bác pro chỉ dùm bạn này cái. Chúc chim mau lành!

3. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Nếu bác nói nó đứng yếu thì kiểm tra chân nó xem sao, em có nghe nói có khi chim bị kiến cắn vào chân nên sưng chân. Bác có thể cho qua lại lồng tắm có pha thêm ít muối xem sao.

4. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Chim của bạn bị bệnh, nghi là bệnh truyền nhiễm. Tiên lượng xấu đấy. Bạn kiểm tra phân chim rồi báo lại mình qua hộp tin nhắn. Có ảnh càng tốt. Càng sớm càng tốt.

Last edited: 29/3/12
    pdbinh thích bài này.
  5. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Em này theo mình là trúng gió. nó đang thay lông bác ủ áo lồng nhiều quá rồi cho sang tắm đột ngột là dễ bị đi lắm ạh. nên nếu em nó còn sống thì bác nên cho ít dầu gió xuống sàn lồng là okie. nhớ là ít thôi nhé bác

6. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Có thể do móng chân nữa Bác kiểm tra kĩ xem có thể do thiếu can xi lên yếu khớp gói nữa đấy. Chúc chim mau lành bệnh.

7. bichphuong

bichphuong Member

Thích đã nhận:
    9
    phan chim uot ma mau den den.no nam bep tren cau ha mieng.No benh ma dc cai chiu an lam moi tuoi bo bao nhieu cung het.cam on ban nhieu lam. nhin no ru ru ma sot ca ruot

8. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    phân ướt mà đen là chim đang yếu, thôi ko cần tắm nhiều đâu, để nơi yên tĩnh kín gió, cho thức ăn đầy đủ, và hạn chế mồi tươi, nó khỏe lên hết đi phân lỏng mới cho ăn lại. còn những cái khác cứ chăm như bình thường thôi,

Hoanganhqy thích bài này.
  9. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Bạn kiểm tra hộp tin nhắn đi, mình viết trong đó.