Cứu đàn cá nhà em với T_T

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi tien_love, 7/9/08.

1. tien_love

tien_love Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy bác ơi cưu đàn cá nhà em với mấy hôm nay sao vài em của em bổng dưng vây đuôi bị tưa và từ từ mất vây đuôi , Die nhiều lắm rồi giờ đến em sọc ngựa mà em cưng nhất củng bị bịn lun :crying: ( nuôi nó lâu nhất, lỳ nhất , thương nhất ) mấy bác có lòng tốt chỉ giáo em vài chiêu với , ngâm thuốc , mua thuốc nào tốt để mấy em nó hết bệnh thì em cám ơn mấy bác nhiều lắm .

2. Diablo

Diablo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình ngjỉ là do nó cắn nhau mà chất thôi chứ gì /thử đê riêng coi sao

3. rainvn

rainvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vậy cá bạn bị nấm rồi,bạn bỏ muối hột vào 100g/100l và tăng nhiệt độ lên,nếu cá 7 màu thì 31 độ bạn nha,còn cá khác mình ko rõ lắm..................

4. tien_love

tien_love Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tin buồn em sọc ngựa nhà em đã qua đời sau khi em đăng bài khoảng 2 ngày và DIE típ 2 em thần tiên và 1 em chuột trắng . mấy bác giúp em chậm wá cá em đi bụi hết gòi , toàn mấy em cá mà em thích ko , bùn ghê . nhiệt độ hồ nhà em là từ 28->31 độ ko bao giờ dưói 25 . các cách mà em chữa cho tụi nó gồm bỏ muối hột(khá nhiều), thuốc con nhộng , thuốc bịch , em nó vẫn DIE . tức wá chừng . dù sao củng cám ơn các bác đã đọc bài của em .

5. fishfarmer

fishfarmer Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Trước khi cho thuốc vào hồ, cần phải thay nước cho cá trước.
    Nước thuốc 2 ngày thay một lần. Sau khi thay nước thuốc cũ thì bỏ thuốc mới vào. Chứ không phải cứ để ngâm hoài là cá sẽ khỏi bệnh.
    Thân,