cứu dùm lửa em với .....!!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi nguyenthanhduy, 18/3/11.

1. nguyenthanhduy

nguyenthanhduy Member

Thích đã nhận:
    29
    hiện em đang nuôi kon lửa dc 3 mùa rồi mới chơi dc hồi tết nha...tự nhiên seo bi giờ nó trở bệnh mòa em cũng ko piết bệnh gì nó cứ ho ac ac hoài khoãng dc gần 1 tháng rùi bây giờ nó xù lông rù ho ....ai piết em no' bệnh seo giúp em cái với ...thanhkss

weochun thích bài này.
  2. orjon

orjon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    có thể là bạn cho chim ăn cào cào hay dế ko cắt bỏ chân hoặc càng, nên chim ăn bị vướng và trầy cổ, gây ra hiện tượng này, trc' đây mình cũng đã bị ở 1 em khướu, bắt ra banh mỏ thì thấy cái chân dế còn dính lại và làm trầy cổ họng em nó. Nên sau này cho chim ăn mình toàn cắt hết chân và đầu cho chắc

weochun thích bài này.
  3. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    có khi nào e ấy bị gió lùa, lạnh phổi rùi k? mình nghi ngờ vụ này hơi nhìu.......

weochun thích bài này.
  4. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    bạn thử dùng dầu gió bôi vào áo lồng xong rồi trùm kín lại để nơi thật yên tĩnh và kín gió vài ngày xem sao.hồi trước mình gặp loại bệnh này rồi nhưng mà là yến hót chứ kô phải ccl và chữa cách này thành công.chúc chim của bạn mau khoẻ.

weochun thích bài này.
  5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn coi chừng em nó đang bị hiện tượng như cảm cúm vậy. Khi bị bệnh này thường hay có đờm trong họng, hót không ra tiếng hoặc có ra tiếng nhưng rất nhỏ và khi có khi không. Ngoài ra bạn nhìn nơi 2 hốc mũi của em nó có thấy ướt ướt không ? Nếu có thì đúng là em nó đang bị tình trạng trên. Cách khắc phục là bạn lấy mật ong pha loãng cho em nó uống, nếu sau 1 tuần mà thấy không thuyên giảm thì ra tiệm thuốc gia cầm mua 1 liều thuốc trị cảm cúm cho gà con để cho em nó uống (nếu pha thuốc thì nên chú ý liều lượng dùng và chỉ dùng trong ngày nếu không hết thì bỏ rồi qua ngày sau pha tiếp). Chim mình đôi khi cũng bị như thế và mình làm theo cách trên thì các em nó đều lành lặn trở lại. Chúc bạn thành công. Thân

weochun thích bài này.
  6. loi linh

loi linh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    lợi linh có 2 chú chim vừa chết .có hiện tượng ngữa cổ lên trời và liệt chân 1 ngày rồi chết .ai biết bệnh gì cho tôi biết với ...? chim chòe lửa.

weochun thích bài này.
  7. vinhtuangli

vinhtuangli Active Member

Thích đã nhận:
    13
    chim của bạn bị cảm lạnh rồi , bạn ra tiệm thuốc mua thuốc tetrasilin về pha nửa viên / 1 cóng nước cho uống liên tục khoảng 4 ngày là hết bệnh

weochun and loi linh like this.
  8. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    bạn lấy tỏi dập dập cho vào lồng rồi phủ áo lồng lại thì oke

weochun thích bài này.