Cứu e - hồ bị nứt ở cạnh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi boo-boo, 16/3/08.

1. boo-boo

boo-boo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Các bác cứu e với,hồ e setup được 2 tuần rồi, nền ADA với cát trắng, cây phát triển rất tốt,vạymaf 2 hôm nay nó bị nứt chỗ keo dính ở cạnh bể, nước cứ thế rò rỉ ra, hic,e phai làm the nào bi h ah?bi h ma mua bể mới liệu có được ko ah? hay mua keo về dính lại bể ah? cây của e h bắt đầu bám dễ và phát triển tốt rồi ah

2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đánh dấu chổ nứt, rút nước wa khỏi chỗ đó, để khô rồi dán lại, chờ nó khô rồi châm nước thử xem còn xì ko, thử xong thay nước liền nhé. Nếu ko làm đc, bạn kêu thợ dán kiếng về người ta làm cho.

3. boo-boo

Thích đã nhận:
    16
    cám ôn bạn nhiều lắm, tớ sẽ thử dán coi thế nào,dể mực nước thấp cây có sao ko nhỉ

4. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Việc rút nước wa khỏi chổ xì là bắt buộc. Nếu trét mỏng thì cũng 4~5h mới khô hoàn toàn, còn cây thì phơi ra ngoài 30' là đủ die rồi... nên tốt nhất là đem bớt cây ra, nếu ko đc cần phun nước giữ ẩm cho cây liên tục...

5. tuanlam1984

tuanlam1984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng bị nứt 1 lần rồi , giờ chỉ có cách đem cây ra , đem hồ đi chỉnh sửa lại rồi setup lại thôi . Như vậy sẽ đẹp hơn , chứ bạn dán còn xấu hơn. Hồ thủy sinh chơi để nhìn thấy đẹp mà có vết nứt nhìn xấu lắm. Đây là ý kiến của mình

6. boo-boo

Thích đã nhận:
    16
    hi, vấn đê của mình đã được giải quyết bằng cách đi dặt một cái bể mới, bể setup lại được gần 2 tuần rồi, và mọi thứ đều phát triển bình thường ( trừ đám trân châu bò, bị nhỏ ra cắm vào, h nó lên lá non rùi, nhung mấy cái lá cũ bị héo nhanh quá nên chắc tầm 1 tuần nữa may ra mới đẹp được
    Cám ơn bạn nhé

7. mas_angel2002

mas_angel2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà em toàn là kính 5 li, kể cả đáy, em không biết vậy có ổn ko các anh?