Cứu e với các pác ơi!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi kimtuyenlove, 22/4/12.

1. kimtuyenlove

kimtuyenlove New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là e vừa setup 1 bể 30x20x20. Người bán đã tư vấn cho e dùng 2 bịch phân đất, 2.5kg sỏi trứng, và 1 bịch cát 30k. E làm đúng các bước chị bán hàng hướng dẫn là đổ phân 3cm rồi típ là sỏi và cát là 3cm nữa. Sau đó đổ nước từ từ để k bị sịt phân làm đục nước. E cũng hết sức cẩn thận vì e chỉ đủ tiền mua nền và 2 cây thủy sinh thôi không có máy lọc.hic e để từ trưa tới giờ...thay biết bao lần nước mà vẫn đục. e sợ chết cây quá. Mong các a e bày cách cứu e với. Nói tới máy lọc thì chịu. Giờ e k đủ sức sắm nó đâu.:crying::crying::crying:
    Hình ảnh nè các a c e:
    [​IMG][/IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:25 PM ----------

2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    ôi giời....mua cái lọc đi or chế 1 cái cũng ko đắt lắm đâu...cây ko chết đc đâu, nhưng ko lọc thì rêu hậi tùm lum..mua tạm cía lọc thác ma chơi

kimtuyenlove thích bài này.
  3. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    trời đất em cũng set 1 bể 31 18 18 mà nước có đục gì đâu nuôi secan guppy và 1 chú cánh buồm xài lũa buộc stringy. mà lúc đổ nước vào có đổ ào ào vào ko ạ ??

4. ttchit

ttchit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    484
    chủ thớt là girl các bác à . bạn ấy không biết phương pháp dùng đất nền chính là đất sét phơi khô rồi nghiền thành bột , bán 40k/1 bao 2kg thì phải , lúc mới chơi mình cũng không biết mua loại này , nếu bạn dùng bể 30cm thì mua 2-5kg ADA dùng trồng cây cho bền và tốt cây và mua thêm 1 cái lọc thác giá 120k ở hoàng hoa thám có thể mua thêm sứ lọc nước hoặc nham thạch cho vào khay lọc thác là ok , Nếu không có điều kiện chơi nhiều mình khuyên bạn nên chơi theo phong cách này http://www.youtube.com/watch?v=-nvQcLY04V4&list=PL6216A3BCC84C3A64&index=2&feature=plpp_video
    bể sạch đơn giản mà không cần phân nền hay gì đấy , bạn cắm thêm rong đuôi chó hoặc ráy là ok :d

5. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    bao đó tiền mua vài lít phân nén xài đi bạn , mới chơi dễ bị gài hàng lắm , cái này người ta gọi là đóng học phí :D