Cứu em 3 đuôi đầu lân to bự của em với :((

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi saikenzu, 20/8/08.

1. saikenzu

saikenzu Member

Thích đã nhận:
    0
    Tih` hih` là em 3 đuôi bự vật vã của em hìh như bị nấm hay sao ấy,no' bi nổi cac' nốt trắng nhìn như cụt mụn trên đuôi,vây và bên hông :crying::crying:
    Em đã thử thay nc' 50% va` bỏ 1 lựong muối vừa phải vào hồ mà kô hết =(( tốc độ phát triển bịh nhanh quá. Sáng mới thấy 2 nốt ở đuôi và vây giờ đã có thêm 6 nốt ở đuôi ùi. Mong mọi ng chỉ em cách chữa :crying::crying:

Điều mà em thắc mắc là lúc trc em nuôi trong cai' chậu chờ ngáy mua hố,ko co lọc nc dơ wá trời nuôi gần 2 tuần mà sao kô thay bị. trong khi mới chuyển wa đây đc 5 ngày nuoc sạch sẽ trong lành lại bị là sao. Kô hiểu
    :confused::confused:

2. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn cứ bỏ thêm muối nhiều vào đừng ngại ngùng bạn ơi. 200g cho 100 lit nườc, mỗi ngày thay ra 20%, khoảng 3 ngày cá sẽ khỏe thôi.

3. saikenzu

saikenzu Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe,uki mìh sẻ thử cám ơn bạn nhìu heng :D ^o^ mong em cá sẽ hết nhah :">

4. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tình hình thế nào rồi bạn, cá vẫn ổn chứ ????????

5. zboyxx

zboyxx Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ra ngoài hàng cá bạn nói ngta bán cho mấy bịch thuốc trị nấm cho cá,bạn về bỏ nguyên bọc vô hồ cá lúc bỏ vô sẽ có màu tím rồi 2 ngày sau bạn thay 1/3 nước rồi tiếp tục bỏ thêm nửa bịch thuốc vô hồ và cứ thế 2 ngay sau thì thay 1/3 nước đến khi cá hết thôi thường thì xài 2 bọc là nấm mọt gì cũng chết hết thôi!!!

6. saikenzu

saikenzu Member

Thích đã nhận:
    0
    yah,xong khi áp dụng theo cách truyền thống thay nc va bỏ muối như bạn congtech đã chỉ,em 3 duôi của mìh đã nấm gần hết,giờ chỉ còn 1 cục trện đỉnh vây thôi :D chưa cần phải dùg đến chất hóa học như thuốc,keke