Cứu Em Các Bác Ơi huhhuhhhuhuhu

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi tulipnhoxinh, 29/6/06.

1. tulipnhoxinh

tulipnhoxinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cần mua 1 chú chim non ( càng non càng tốt ) đó là Vẹt ( đẹp và dạng có thể dạy nói được) hoăc 1 chú Iểng/Nhồng. Ngày hôm qua em với thằng bạn đi lên chợ mơ nhưng không có bán, em chưa lên Hoàng hoa thám vì không biết có bán không.
    Em mong các bác chỉ dùm em chỗ nào có thể mua được .

2. DeChangKum_Vn

DeChangKum_Vn Member

Thích đã nhận:
    7
    hix hix tội nghiệp bác tulipnhoxinh qué
    ở phùng khoang lúc 18h30>>>....h có bán rất nhiều vẹt non lúc nào cũng có (đối diện cao đẳng nhạc họa lệch sang trái một chút)===>>>bác ra đấy tha hồ mà chọn mua :D

3. tulipnhoxinh

tulipnhoxinh Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi lúc 6h30 sáng ạ thế bác cho em nick yahoo để tiện việc em họi bác tị a. thank bác trước

4. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to DeChangKum_Vn: bác đã bao giờ mua vẹt ở đó chưa, em nghĩ mấy con vẹt mà bác nói là loại vẹt mỏ đỏ, đầu đen, lông chỉ có lông măng chưa có lông ống nên ko bay được mà chỉ là là mặt đất xung quanh mấy cây xà cừ phải ko ???
    to tuylipnhoxinh: bạn nhìn giờ mà DeChangKum_Vn nói để lần sau đừng có bị mắc lỡm nữa nhé

Last edited: 30/6/06
  5. tulipnhoxinh

tulipnhoxinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Híc em hiện giờ không đi lại được lên phải bảo thăng bạn đèo đi. Em vừa xuống gàn chợ hà đông kiếm thấy con iểng giá 500k mà nó cứ xù xù thế lên không mua nhung em cung có qua chỗ bác DCK nói nhưng chỉ có thấy bán cám chim thoai à chả thấy chim đâu híc giờ biết mua đâu bây giờ

6. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    kakaka to tulipnhoxinh: muon mua vẹt non thì kiếm hơi khó đấy nhưng cứ chịu khó lên fien chợ bưởi ý chỗ phố HHT vào những ngày mồng 4->9 (tính theo lịch âm)thihr thoảng có vẹt non đấy .mà xuống Hà đông mua yểng thì toàn yểng ...cái thui kekeke

7. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Vẹt thì dậy nói hơi khó, lên HHT kiếm 1 em Yểng đi, khoảng 400k thôi, trống mái nói được tuốt.
    Nếu muốn loại rẻ thì làm 1 em Sáo non Mỏ Ngà, chưa đầy 1 tuổi là "có khách - có khách"