cứu em các bác ơi

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi legalos, 29/9/05.

1. legalos

legalos New Member

Thích đã nhận:
    62
    Hồ của em co diện tích 50.100.50 em nuôi cac con cá nhỏ chơi như bảy màu , cecanl , cá ông tiên , cá cánh buồm , hột lựu , nhưng không hiểu sao các con cá ông tiên lần lược ra đi một cách vô lý rồi các con cá khác cũng lâu lâu đi một con trừ cecanl là không đi con nào các bác cứu em với :angry: :angry: :angry:

2. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
    Có thể môi trường nước của bạn không hợp.
    Xin cho biết :
    Cách thay nước, nhiệt độ, bể có trông nhiều cây hay không , bạn có thử đo độ nitates chưa ?
    Tông cộn các chú cá trong bể là bao nhiêu ?
    Bạn cho chúng ăn gì và như thế nào ?

3. legalos

legalos New Member

Thích đã nhận:
    62
    Em cho nó ăn trùng chỉ số lượng là gần 30 con em co trồng 2cái cây nhỏ em sai nước máy em không đo được độ của nó

4. legalos

legalos New Member

Thích đã nhận:
    62
    anh có thể chỉ các cách đo mà anh nêu cho em được không em nới nuôi chơi mà có gì anh chỉ giáo em nhếu nha cam ơn anh nhiều

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    30 con là khá đông rồi. Bạn có máy sủi hay lọc mạnh không? Cũng có khả năng cá của bạn có bệnh

6. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    30 con thì đâu có nhiều so với cái bể đấy!!! bể của cậu ấy to bằng bể của anh đấy HTL ơi. Thay nước mà thay hết nước trong bể cá tiêu là đúng, đổ thẳng nước máy từ vòi vào bể cá cũng đi đời, cho cá ăn trùn chỉ xong mà để thức ăn thừa thãi, vệ sinh không sạch bể cũng sinh ra ối thứ bệnh. Mình thấy lạ là thần tiên nhà bạn hi sinh như thế, đàn thần tiên nhà mình thay đổi môi trường luôn xòanh xoạch mà nó chẳng bị làm sao cả, cứ vớt ở bẻ này tõm sang bể kia có chết con nào đâu, ăn như hùm ấy :D Cho nên bạn mua cá cần quan tâm đến chất lượng cá của cửa hàng. nên chọn hàng nào có còn ít cá trong bể, chớ ham mua cá ở bể nhiều cá vì đó là lúc cửa hàng mới nhập cá về, dưỡng cá chưa tốt nên con cá rất dễ bị bệnh.

7. yamyam

yamyam New Member

Thích đã nhận:
    3
    Bể mình củng to bằng bể cậu đấy , mình nuôi : hỏa tiễn, cánh buồm, secam, hoang kim,hac kim, bach kim,thần tiên , ba đuôi,bảy màu tất cả cung khoảng 30 con , mình xài 1 máy lọc, 1 máy vừa lọc vừa sủi , 1 máy oxy P9500 , cho cá ăn trùng chỉ . Khi thay nước nhớ chừa lại khoảng 15 cm nước cũ,mở máy lọc để hút triệt để cặn ra, trước khi đổ nước máy vào thì nhớ bỏ muối vào nước thùng nước máy trước để muối tan hết rồi mới bơm nước vào hồ.