Cứu em, cứu em với

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi babyfish, 26/8/08.

1. babyfish

babyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới set up hồ hôm thứ bảy, kích thước 80 x 40 x 60 ; 2 đèn 20w ( 1 đèn bóng jebo, 1 bóng Nhật). Tự nhiên chiều hôm qua đi làm về thăm hồ em thấy có cái gì từng đám ở dưới nền sỏi như mấy đám mây ấy. Mọc thành từng đám màu trắng trong, em không biết là cái gì, có phải là rêu không ? Rêu gì sao không màu xanh mà là màu trắng thể ạ ? Cứu em với, em vừa mới tập tành chơi hồ thủy sinh nên thấy điều gì lạ xảy ra là sợ hết cả hồn luôn các bác ơi ... huhu

2. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bình thường thôi, dấu hiệu tốt đấy, em lấy ống hút nhẹ nó ra xong lại ngồi ngắm tiếp.
    Đèn yếu thế ???

3. babyfish

babyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    @ Bac VietLam : Sao gọi là dấu hiệu tốt thế ạ ? Bác có thể giải thích cho em hiểu thêm được không ạ ? Em nghe lời bác hút rồi nhưng hôm nay lại thấy nó mọc lên nữa rồi bác ạ. Mà cái đó gọi là gì thế ạ ?

4. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    nó có phải màu trắng trong nhu màu nuớc gạo loãng ko.nó có thành tùng mảng nhỏ đúng ko bạn.nó bám vào cây.và bể bạn có lũa ko vậy.nếu có lũa mình dám chắc nó tu lũa mà ra.do lũa chua dc xủ lý kỹ(luộc chẳng hạn)hò mình cũng bị roài.hút hết ra = óng hút.sau đó lấy bàn chải đánh răng cọ lũa cho hêt là ok.vùa cọ vùa cho lọc......thân...

5. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Hiểu nôm na là nền của bạn và hệ vi sinh trong hồ đã bắt đầu làm việc, còn bạn muốn tìm hiểu sâu hơn thì chịu khó đọc bài trong diễn đàn nhé, như vậy sẽ nhớ rất lâu và hiểu cặn kẽ hơn.
    Thân